Yadda ake kunna saxophone
Ko kuna kunna saxophone a cikin ƙaramin taro, a cikin cikakken band, ko ma solo, kunnawa yana da mahimmanci. Kyakkyawan kunnawa yana samar da sauti mai tsafta, mafi kyawun sauti, don haka yana da mahimmanci ga kowane mai amfani da saxophon ya san yadda ake kunna kayan aikinsu. Hanyar daidaita kayan aiki na iya zama da wahala da farko, amma tare da yin aiki za ta yi kyau da kyau. Matakai Saita mai kunnawa zuwa 440 Hertz (Hz) ko "A=440". Wannan shine yadda ake kunna yawancin makada, kodayake wasu suna amfani da 442Hz don haskaka sautin. Yanke shawarar bayanin kula ko jerin bayanan da zaku kunna. Yawancin saxophonists suna kunna Eb, wanda shine C don saxophones na Eb (alto, baritone) da F don…
Yadda ake zabar saxophone
Saxophone kayan kida ne na iska wanda, bisa ga ka'idar samar da sauti, na dangin kayan kida na itacen reed. An tsara dangin saxophone a cikin 1842 ta masanin mawaƙa na Belgium Adolphe Sax kuma ya ba shi haƙƙin mallaka bayan shekaru huɗu. Adolphe Sax Tun tsakiyar karni na 19, ana amfani da saxophone a cikin rukunin tagulla, sau da yawa a cikin kade-kade, kuma a matsayin kayan aikin solo tare da ƙungiyar makaɗa (gungu). Yana ɗaya daga cikin manyan kayan aikin jazz da nau'ikan nau'ikan da ke da alaƙa, da kuma kiɗan pop. A cikin wannan labarin, ƙwararrun kantin sayar da "Student" za su gaya muku yadda za ku zaɓi daidai saxophone ɗin da kuke buƙata, kuma ba biya a lokaci guda ba.
Saxophone Baritone: bayanin, tarihi, abun da ke ciki, sauti
An san Saxophones sama da shekaru 150. Abubuwan da suka dace ba su ɓace ba tare da lokaci: a yau har yanzu suna cikin buƙata a duniya. Jazz da blues ba za su iya yin ba tare da saxophone ba, wanda ke nuna alamar wannan kiɗa, amma ana samun shi a wasu wurare. Wannan labarin zai mayar da hankali ne akan saxophone na baritone, wanda ake amfani da shi a nau'ikan kiɗa daban-daban, amma ya fi shahara a nau'in jazz. Bayanin kayan kiɗan Baritone saxophone yana da ƙananan sauti, girman girma. Nasa ne na kayan kida na iska na Reed kuma yana da tsarin da ke ƙasa da octave fiye da na alto saxophone. Adadin sauti shine 2,5…
Saxhorns: cikakken bayani, tarihi, iri, amfani
Saxhorns dangi ne na kayan kida. Suna cikin ajin tagulla. Siffata da ma'auni mai faɗi. Tsarin jiki yana da m, tare da bututu mai faɗaɗa. Akwai nau'ikan saxhorn guda 7. Babban bambance-bambancen shine sauti da girman jiki. Daban-daban iri suna sauti a cikin kunnawa daga E zuwa B. Soprano, alto-tenor, baritone da samfuran bass suna ci gaba da amfani da su a cikin ƙarni na 30. An ci gaba da iyali a cikin 1845s na XIX karni. A cikin XNUMX, Adolphe Sax, wani ɗan ƙasar Belgium ne ya ƙirƙira ƙirar ƙirar. A baya Sax ya zama sananne a matsayin mai ƙirƙira, wanda ya ƙirƙiri saxophone. Har zuwa ƙarshen karni na XNUMX, jayayya…
Saxophone: bayanin kayan aiki, abun da ke ciki, tarihi, iri, sauti, yadda ake wasa
Saxophone ba zai iya yin fahariya da tsohuwar asali ba, yana da ɗan ƙarami. Amma a cikin shekaru goma da rabi kacal da wanzuwarsa, sihiri, sautin sihiri na wannan kayan kida ya sami magoya baya a duniya. Menene saxophone saxophone na cikin rukunin kayan aikin iska ne. Universal: dace da wasan kwaikwayo na solo, duets, wani ɓangare na ƙungiyar makaɗa (mafi sau da yawa - tagulla, sau da yawa - symphony). Ana amfani da shi sosai a cikin jazz, blues, kuma masu fasahar pop suna ƙaunarsa. Wayar hannu ta fasaha ta fasaha, tare da babban dama ta fuskar yin ayyukan kiɗa. Yana sauti mai ƙarfi, mai bayyanawa, yana da timbre mai daɗi. Kewayon kayan aikin ya bambanta, ya danganta da nau'in…
Alto saxophone: bayanin kayan aiki, abun da ke ciki, sauti, tarihi, masu wasan kwaikwayo
A lokacin rani maraice, sha'awar faɗuwar teku, ko kuma a kan tafiya mai nisa daga Moscow zuwa St. Sai kawai sautin saxophone yana jin dadi sosai - kayan kida wanda ke rage wahala, yana kaiwa gaba, yayi alkawarin farin ciki da sha'awar, yana annabci sa'a. Bayanin Bayanin saxophone yana da dangi mai yawa, wato, akwai nau'ikan wannan kayan aikin iska da yawa, waɗanda suka bambanta da sauti da sautin sauti. A zamanin yau, ana ɗaukar nau'ikan 6 mafi yawan gama gari: Sopranino ƙaramin kwafin babban soprano ne, mai kama da sauti zuwa…