Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Maɓallai.
Yadda ake zaba

Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Maɓallai.

Idan ka yanke shawarar aika jaririnka zuwa makarantar kiɗa don ajin piano, amma ba ka da kayan aiki, to babu makawa tambaya za ta taso - me za a saya? Zaɓin yana da girma! Sabili da haka, na ba da shawarar yanke shawarar abin da kuke so nan da nan - tsohuwar piano mai sauti ko dijital.

Piano na dijital

Bari mu fara da piano na dijital , kamar yadda amfanin su a bayyane yake:

1. Kada ka buƙaci daidaitawa
2. Sauƙi don sufuri da adanawa
3. Yi babban zaɓi na ƙira da girma
4. Faɗin farashi iyaka
5. Ba ka damar yin aiki tare da belun kunne
6. Ba su kasa da masu sauti ta fuskar sauti ba.

Ga waɗanda ba ƙwararru ba, akwai wani ƙari mai mahimmanci: ba kwa buƙatar ku sami kunne don kiɗa ko aboki mai kunnawa don godiya da cancantar kayan aikin. Piano na lantarki yana da adadin ma'auni masu aunawa waɗanda za ku iya tantancewa da kanku. Don yin wannan, ya isa ya san asali. Kuma ga su nan.

Lokacin zabar piano na dijital, abubuwa 2 suna da mahimmanci - maɓalli da sauti. Duk waɗannan sigogi ana yin hukunci akan su yaya daidai suna sake buga piano mai sauti.

Sashe na I. Zaɓin maɓalli.

An ƙera piano mai sauti kamar haka: lokacin da kake danna maɓalli, guduma yana buga igiya (ko igiyoyi da yawa) - kuma haka ake samun sautin. Maɓallin maɓalli na gaske yana da takamaiman “inertia”: lokacin da ka danna maɓalli, kana buƙatar shawo kan ɗan juriya don matsar da shi daga matsayinsa na farko. Da kuma a cikin ƙasa rajista , maɓallan sun fi “nauyi nauyi” (ƙirgin da hammata ke bugawa ya fi tsayi kuma ya fi girma, kuma guduma da kanta ya fi girma), watau ana buƙatar ƙarin ƙarfi don samar da sauti.

A cikin piano na dijital, komai ya bambanta: a ƙarƙashin maɓalli akwai ƙungiyar tuntuɓar, wanda, lokacin da aka rufe, yana kunna sautin daidai. Bayan 'yan shekarun da suka gabata, ba shi yiwuwa a canza ƙarar bisa ga ƙarfin maɓalli a cikin piano na lantarki, maɓallan kansu sun kasance haske kuma sautin ya kasance lebur.

Allon madannai na piano na dijital ya yi nisa wajen haɓakawa don kwaikwayi wanda ya gabace shi a hankali kamar yadda zai yiwu. Daga maɓallai masu nauyi, masu ɗorewa na bazara zuwa hadadden guduma- mataki hanyoyin da ke kwaikwayi halayen maɓallai na gaske.

"Gentleman's set"

Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Maɓallai.nan shi ne "kit ɗin Genleman" cewa piano na dijital yakamata ya kasance, koda kun sayi kayan aiki na shekaru biyu:
1. Aikin guduma ( koyi hammers na piano acoustic).
2. Maɓallan "Masu nauyi" ("cikakkun masu nauyi"), watau suna da ma'auni daban-daban a sassa daban-daban na madannai da ma'auni daban-daban.
3. Cikakkun maɓallan girman (daidai da girman maɓallan babban maɓallan piano mai sauti).
4. Maɓallin madannai yana da "hankali" (watau ƙarar ya dogara da yadda kake danna maɓallin).
5. Maɓallai 88: Yayi daidai da piano mai sauti (ƙaɗan maɓallan ba safai ba ne, ba su dace da amfani da makarantar kiɗa ba).

Functionsarin ayyuka:

1. Za a iya yin maɓallan daga abubuwa daban-daban: yawancin su filastik ne, masu nauyi tare da cikawa na ciki, ko daga katako mai ƙarfi na itace.
2. Mabuɗin murfin na iya zama nau'i biyu: "a ƙarƙashin filastik" ko "ƙarƙashin hauren giwa" (Ivory Feel). A cikin yanayin ƙarshe, ya fi dacewa don yin wasa akan maballin, tunda ko da ɗan yatsu masu ɗanɗano ba sa zamewa a saman.

Idan ka zaɓi da Ayyukan Hammer Graded keyboard , ba za ku iya yin kuskure ba. Waɗannan cikakkun maɓallan madannai ne masu girman gaske tare da mafi ingancin jin da aka samu a cikin samfuran daga kawasaki , Karin , Nishadantarwa , Korg , Casio , Kawai da kuma wasu 'yan.

Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Maɓallai.

Maɓallin Hammer Action yana da ƙira daban-daban fiye da piano mai sauti. Amma yana da cikakkun bayanai masu kama da guduma waɗanda ke haifar da juriya da amsa daidai - kuma mai yin wasan yana jin daɗin wasa da kayan gargajiya. Godiya ga tsari na ciki - levers da maɓuɓɓugar ruwa, nauyin maɓallan kansu - babu wani cikas don yin wasan kwaikwayon a matsayin mai yiwuwa.

Maballin madannai mafi tsada sune Ayyukan Maɓalli na Itace . Waɗannan maɓallan madannai suna fasalta Kwatancen Hammer Action, amma an yi maɓallan daga ainihin itace. Ga wasu ƴan wasan pian, maɓallan katako sun zama masu yanke hukunci yayin zabar kayan aiki, amma ga azuzuwan a makarantar kiɗa, wannan ba shi da mahimmanci. Ko da yake shi ne katako, makullin, tare da sauran na inji , wanda ke ba da mafi ƙarancin rashin jin daɗi yayin sauyawa daga kayan aikin sauti zuwa na'urar lantarki da akasin haka.

Magana a sauƙaƙe, ƙa'idar lokacin zabar madannai shine:  mafi nauyi, mafi kyau . Amma a lokaci guda kuma ya fi tsada.

Idan baku da isassun kuɗi don siyan allon madannai na itace tare da ƙarewar ɗanɗano, tabbatar da cewa madannai ta dace da “saitin ɗan adam”. Zaɓin irin waɗannan maɓallan madannai suna da girma sosai.

Bari mu dubi ingancin sauti na piano na dijital a cikin labarin na gaba!

Leave a Reply