Banana
Wani sabon yanki na kayan kida wanda sautinsa ke haifar da da'irar lantarki. Waɗannan sun haɗa da pianos na dijital, masu haɗawa, akwatunan tsagi, samfura, injin ganga. Yawancin waɗannan kayan aikin suna da ko dai madannai na piano ko madannai wanda ya ƙunshi maɓallan maɓalli na musamman. Koyaya, wasu na'urorin kiɗan lantarki bazai sami madanni kwata-kwata ba, kamar na'urorin haɗawa na zamani, suna karɓar bayani game da bayanin kula da ake kunna ta amfani da shirye-shirye ko na'urori na musamman.
Kayan lantarki: abun da ke ciki na kayan aiki, ka'idar aiki, tarihi, iri, amfani
A cikin 1897, injiniyan Amurka Thaddeus Cahill ya yi aiki a kan aikin kimiyya, yana nazarin ka'idar samar da kiɗa tare da taimakon wutar lantarki. Sakamakon aikinsa shine wani sabon abu mai suna "Telarmonium". Wata babbar na'ura mai maɓallan madannai na gaɓoɓi ta zama farkon sabon kayan aikin madannai na kiɗa na asali. Sun kira ta gabobin lantarki. Na'urar da ka'idar aiki Babban fasalin kayan kida shine ikon yin kwaikwayon sautin sashin iska. A tsakiyar na'urar akwai janareta na motsi na musamman. Ana samar da siginar sauti ta wata dabaran sauti da ke kusa da ɗaukar hoto. Wasan ya dogara…
Theremin: menene, yaya kayan aiki ke aiki, wanda ya ƙirƙira shi, nau'ikan, sauti, tarihi
Ana kiran Theremin kayan kiɗan sufi. Lallai mai wasan kwaikwayo yana tsaye a gaban ɗan ƙaramin abu, yana karkaɗa hannuwansa a hankali kamar mai sihiri, kuma wani sabon waƙa, wanda aka zana, waƙar allahntaka ya isa ga masu sauraro. Don sautinsa na musamman, ana kiran themin ɗin “kayan aikin wata”, ana amfani da shi sau da yawa don rakiyar kiɗan fina-finai akan batutuwan sararin samaniya da almara na kimiyya. Menene itmin Ba za a iya kiransa da kaɗa, kirtani ko kayan aikin iska ba. Don cire sauti, mai yin ba ya buƙatar taɓa na'urar. Theremin wani kayan aiki ne mai ƙarfi ta hanyarsa ana canza motsin yatsun ɗan adam a kusa da eriya ta musamman zuwa girgizar igiyoyin sauti.…
Synthesizer: kayan aiki abun da ke ciki, tarihi, iri, yadda za a zabi
Mai haɗawa shine kayan kida na lantarki. Yana nufin nau'in madannai, amma akwai juzu'ai tare da madadin hanyoyin shigarwa. Устройство Kyawun madannai synthesizer lamari ne mai kayan lantarki a ciki da kuma madanni a waje. Kayan gida - filastik, karfe. Ba kasafai ake amfani da itace ba. Girman kayan aiki ya dogara da adadin maɓalli da abubuwan lantarki. Yawanci ana sarrafa na'urorin haɗaka ta amfani da madannai. Ana iya gina shi kuma a haɗa shi, alal misali, ta midi. Maɓallan suna kula da ƙarfi da saurin latsawa. Maɓalli na iya samun injin guduma mai aiki. Hakanan, kayan aikin za a iya sanye su da bangarorin taɓawa waɗanda ke amsa taɓawa da zamewa…