Menene ma'aunin guitar
Yadda ake Tuna

Menene ma'aunin guitar

Wannan ra'ayi yana nufin tsayin kirtani na guitar, wanda ke da hannu a wasan, daga saman kofa zuwa gada. Ana auna ma'auni a cikin inci ko millimeters. Yana ƙayyade yiwuwar sauti na guitar: mafi guntu tsawon sashin aiki na kirtani, mafi girman tonality na kayan aiki zai kasance.

Kewayon sautin kayan aikin ya dogara da sikelin .

Bari muyi magana game da ma'aunin guitar

Menene ma'aunin guitar

Idan ka ɗauki kayan aikin 2 tare da igiyoyi iri ɗaya, gini, wuyansa, radius na yatsa da sauran saitunan, amma tare da ma'auni daban-daban, ba za su yi sauti iri ɗaya ba. Ma'auni na guitar yana ƙayyade jin daɗin wasan, kamar yadda yake rinjayar suppleness da elasticity na kirtani. Tare da wuyansa, tsayin aiki na igiyoyi shine abu na farko da ke samar da sauti. Ta hanyar daidaita wannan siga, cimma tashin hankali da ake so, zaku iya daidaita sautin guitar kamar yadda ake buƙata.

Saitin sikelin

A lokacin ci gaban guitar, mai sana'anta ba ya daidaita ma'auni, don haka dole ne mai kunnawa ya yi wannan da kansa. Idan na'urar ba ta da na'urar buga rubutu da aka gina a ciki, ba shi da wahala a daidaita ma'auni akan gitar lantarki ko wani nau'in kayan da aka ɗebo. Da zaran mai yin wasan kwaikwayo ya sami guitar, yana buƙatar daidaita ma'auni.

Don wannan dalili, ana amfani da maɓalli ko screwdriver dace da gada.

ba tare da mota ba

Idan kayan aikin ba a sanye da na'ura ba, tsarin aikin shine kamar haka:

  1. Tuna daidai sautin kirtani tare da mai gyara .
  2. Rike shi a tashin hankali na 12 kuma ku ɗauko shi. Idan ba a daidaita ma'auni ba, igiyar za ta yi sauti ba daidai ba, kamar yadda mai kunnawa zai ba da shaida.
  3. Tare da babban sautin sirdi, an kawar da gadar a daga wuyan a.
  4. Tare da ƙaramin sauti, ana motsa su zuwa allon yatsa.
  5. Da zarar an gama gyaran sirdi, za a duba sautin buɗaɗɗen kirtani.
  6. Bayan kammala kunnawa, duba kirtani na 6.

Tare da na'urar buga rubutu

Menene ma'aunin guitar

Kafin kunna ma'auni akan guitar tare da na'urar bugawa, kuna buƙatar siyan kayan aiki na musamman. Idan babu shi, wajibi ne don sassauta tashin hankali. Sa'an nan kuma za ku iya kunna kayan aiki kamar yadda kuka saba, kuna raunana kullun da sake kunna kowane kirtani. Dangane da haka, saita ma'auni ba tare da na'urar bugawa ba ya fi sauƙi.

Don hanzarta aiwatarwa, ƙwararrun masu amfani suna ba da shawarar toshe injin. Yin kunnawa a wuri mara kyau zai karya kunnawa, don haka guitar za ta yi sauti iri ɗaya kamar ba a kunna ta ba.

lantarki guitars

Kafin daidaita ma'auni a kan guitar lantarki, ya zama dole don daidaita tsayin igiyoyi da sandar truss . Ya kamata ku kula da frets: idan sun ƙare, guitar za ta rasa sautin sa. Jerin ayyuka kamar haka:

  1. Rike kirtani na 1 a tashin hankali na 12 kuma duba madaidaicin a.
  2. Idan yayi sauti mafi girma ko ƙasa, kuna buƙatar ƙarawa ko rage ma'auni daidai ta hanyar motsa sirdi.
  3. Dole ne a gyara wani buɗaɗɗen kirtani saboda canjin matsayi na sirdi.
  4. Rike kirtani a tashin hankali na 12 kuma duba sautin sautin sautinsa.

Wannan shine yadda ake gwada kowace igiya.

Godiya ga ƙayyadaddun ƙima na sikelin, za a dawo da tsarin.

guitar nasara

Idan kunna ma'auni na guitar lantarki an yi shi nan da nan bayan siyan kayan aiki da mawaƙin kansa, to ba shi yiwuwa a yi irin waɗannan ayyukan tare da guitar acoustic. An saita sigogi da farko ta mai haɓakawa, don haka tsawon wannan ɓangaren kayan aikin gargajiya shine 650 mm. Ma'aunin guitar Acoustic shine 648mm ko 629mm bi da bi daga Fender da Gibson. Gitarar acoustic na Soviet suna da tsayin sikelin 630 mm. Yanzu kayan aikin da irin waɗannan sigogi ba a samar da su ba.

Gitar Bass

Dole ne a saita kayan aikin kasafin kuɗi nan da nan bayan siyan. Don daidaita ma'auni na guitar bass, kuna buƙatar:

  1. Cimma madaidaicin sautin duk buɗaɗɗen kirtani daidai da alamun mai gyara a.
  2. Danna kirtani a tashin hankali na 12 .
  3. Idan sautin mafi girman Octave bai dace da sauti ba, kuna buƙatar matsar da sirdi tare da screwdriver.
  4. Lokacin da kirtani ya yi ƙasa, sirdin yana matsawa kusa da bakin kofa; idan ya yi girma, sirdin yana matsawa nesa da bakin kofa.
  5. Bincika sautin buɗaɗɗen kirtani akan ma'aunin gyara .
  6. Don mafi kyawun sarrafa kunnawa, ya kamata ku yi amfani da jituwa: yakamata su yi sauti tare da kirtani.
  7. Waɗannan ayyukan sun shafi kowane kirtani.
Menene ma'aunin guitar

Ana daidaita ma'aunin gitar bass tare da screwdriver.

Amsoshi akan tambayoyi

1. Yaushe ya zama dole don daidaita ma'auni?Lokacin canza ma'auni na kirtani, lalacewa; lokacin da guitar ba ta gini.
2. Wadanne kayan aiki ake amfani da su don daidaita ma'auni?Hex key ko sukurori.
3. Menene ma'auni?Tsawon igiya daga goro zuwa gada a.
4. Shin zai yiwu a daidaita ma'auni domin kirtani suyi sauti daidai akan duk frets?Ba idan kayan aiki yana da arha.
5. Za a iya daidaita ma'auni tare da tsofaffin igiyoyi?Ba shi yiwuwa, kawai tare da sababbi.
GUITAR SACALES Anyi Sauƙi

karshe

Guitar sikelin siga ne wanda ke ƙayyade daidaiton sautin kirtani. Tsawon sashin aiki na kirtani yana nuna daidai sautin da yake yi. Don daidaita kayan aikin, kuna buƙatar screwdriver don jagorantar sirdi da na'ura mai daidaitawa wanda ke daidaita daidaiton sautin.

Leave a Reply