Shin zai yiwu a koyi ji, ko Yadda ake soyayya da solfeggio?
Tarihin Kiɗa

Shin zai yiwu a koyi ji, ko Yadda ake soyayya da solfeggio?

Labarinmu ya keɓe kan yadda ake koyon ji da ƙimanta tazara ko laƙabi ta kunne.

Wataƙila kowane yaro yana son yin karatu a inda ya yi nasara. Abin takaici, solfeggio sau da yawa yakan zama batun da ba a so saboda rikitarwa ga wasu ɗalibai. Duk da haka, wannan batu ne da ya zama dole, yana haɓaka tunanin kiɗa da ji.

Wataƙila, duk wanda ya taɓa karatu a makarantar kiɗa ya saba da yanayin da ke gaba: a cikin darasi na solfeggio, wasu yara cikin sauƙin yin nazari da yin ayyukan kiɗa, yayin da wasu, akasin haka, ba su fahimci abin da ke faruwa daga darasi zuwa darasi ba. Menene dalilin wannan - kasala, rashin iya motsa kwakwalwa, bayanin da ba a fahimta ba, ko wani abu dabam?

Ko da tare da raunin bayanai, za ku iya koyon yadda ake gina ma'auni da ma'auni, za ku iya koyon yadda ake ƙidaya matakai. Amma me za a yi idan ya zo ga hasashen sauti ta kunne? Menene za a yi idan ba a ajiye sautin bayanin kula daban-daban a cikin kai ta kowace hanya kuma duk sauti suna kama da juna? Ga wasu, ana ba da ikon ji ta yanayi. Ba kowa ne ke da sa'a ba.

Kamar yadda a cikin kowane kasuwanci, domin sakamakon ya bayyana, tsarin da horo na yau da kullum yana da mahimmanci. Don haka, wajibi ne a kula da sauraron bayanin malamin tun daga minti na farko. Idan lokaci ya ɓace kuma a cikin darussan kun kasa gane tazara ko ƙwanƙwasa, to babu wani zaɓi don komawa farkon nazarin maudu'in, saboda rashin sanin asali ba zai ba ku damar sanin wasu sassa masu rikitarwa ba. Mafi kyawun zaɓi shine ɗaukar malami. Amma ba kowa ba ne zai iya ko yana so ya samu.

Akwai wata mafita - don nemo na'urar kwaikwayo mai dacewa akan Intanet. Abin takaici, gano na'urar kwaikwayo mai fahimta kuma mai dacewa ba ta da sauƙi. Muna gayyatar ku zuwa shafin Cikakken ji. Wannan yana ɗaya daga cikin ƴan albarkatun da aka keɓe musamman don zato ta kunne kuma yana da sauƙin amfani. Dubi yadda ake amfani da shi nan.

Как научиться отличать интервалы или аккорды на слух?

Yi ƙoƙarin farawa ƙarami - alal misali, koyi zato tazara biyu ko uku akan wannan na'urar kwaikwayo kuma za ku fahimci cewa binciken ji ba shi da wahala sosai. Idan kun ba da aƙalla sau biyu a mako don irin wannan horo na mintuna 15-30, a kan lokaci, ana ba da biyar a cikin nazarin sauraro. Yana da ban sha'awa don horarwa a cikin wannan shirin. Kamar wasa ne. Kadai mara kyau shine rashin aiki don ƙayyade maɓalli. Amma mun riga mun so da yawa…

Leave a Reply