Henryk Albertovich Pachulski |
Mawallafa

Henryk Albertovich Pachulski |

Henryk Pachulski

Ranar haifuwa
16.10.1859
Ranar mutuwa
02.03.1921
Zama
mawaki, pianist, malami
Kasa
Rasha

A 1876 ya sauke karatu daga Warsaw Institute of Music, inda ya yi karatu tare da R. Strobl (piano), S. Moniuszko da V. Zhelensky (jituwa da counterpoint). Daga 1876 ya ba da kide kide da koyarwa. Daga 1880 ya yi karatu a Moscow Conservatory tare da NG Rubinshtein; bayan mutuwarsa a 1881, ya katse karatunsa (shi ne malamin kiɗa na gida a cikin iyalin HF von Meck), daga 1882 ya yi karatu tare da PA Pabst (piano) da AS Arensky (composition); bayan ya kammala karatunsa a jami'ar Conservatory a 1885, ya koyar a wurin (aji na musamman na piano, 1886-1921; farfesa tun 1916).

Ya yi wasa a matsayin mai wasan pianist, yana yin abubuwan nasa, inda ya ci gaba da al'adun gargajiya na Rasha, ciki har da PI Tchaikovsky, da SI Taneyev; tasirin F. Chopin da R. Schumann kuma yana da kyau. Babban wuri a cikin ayyukansa na kirkire-kirkire yana shagaltar da ayyukan piano (fiye da 70), galibi miniatures - preludes, etudes, raye-raye (yawancin yanki an haɗa su cikin hawan keke, suites), da 2 sonatas da fantasy don piano da ƙungiyar makaɗa. . Yawancin ayyuka sun fi dacewa da koyarwa da mahimmancin koyarwa - "Album for Youth", canons 8. Sauran abubuwan da aka tsara sun haɗa da guda don kade-kade da kade-kade, guda 3 don cello, romances zuwa kalmomi na AK Tolstoy. Ya mallaki shirye-shiryen waƙar jama'ar Poland don ƙungiyar mawaƙa ("Song of the Reapers"), shirye-shiryen piano a cikin hannaye 2 da 4, gami da 4th, 5th, 6th symphonies, "Italian Capriccio", string sextet da sauran ayyukan PI Tchaikovsky, kirtani quartet na AS Arensky (Tchaikovsky ya ɗauki shirye-shiryen Pahulsky a matsayin mafi kyau). Edita na ɓangaren Yaren mutanen Poland a cikin littafin Tarihin Mawaƙa na Mawaƙa daga 1904th-XNUMXth Centuries (XNUMX).

A. Ya. Ortenberg

Leave a Reply