Francois Granier (Granier, Francois) |
Mawallafa

Francois Granier (Granier, Francois) |

Granier, Francois

Ranar haifuwa
1717
Ranar mutuwa
1779
Zama
mawaki
Kasa
Faransa

Mawaƙin Faransanci. Fitaccen ɗan wasan violin, ɗan wasan ƙwallon ƙafa, bassist biyu na ƙungiyar mawaƙa a Lyon.

Granier yana da hazaka mai ban mamaki. An bambanta kiɗan sa ta hanyar bayyana ra'ayi mai ban sha'awa da haɗin kai na hotuna, jigogi iri-iri.

Kamar yadda J.-J. Noverre, wanda ya kafa ballets da yawa zuwa kiɗan Granier, “Kiɗarsa tana kwaikwayon sautin yanayi, ba tare da ƙwaƙƙwaran waƙoƙi ba, ya sa darektan tunani dubu da ƙaramin taɓawa dubu… kowane sashe yana bayyanawa, yana ba da ƙarfi da kuzari don motsin raye-raye da raye-rayen hotuna. ”

Granier shi ne marubucin ballets da Noverre ya shirya a Lyon: "Impromptu of Senses" (1758), "Kishi, ko Biki a cikin Seraglio" (1758), "The Caprices na Galatea" (har zuwa 1759), "Cupid the Corsair, ko Sailing zuwa Tsibirin Cythera" (1759), "The Toilet of Venus, ko Leprosy of Cupid" (1759), "The Kishi Mutum Ba tare da Kishiya" (1759).

Leave a Reply