Alexander Andreevich Arkhangelsky |
Mawallafa

Alexander Andreevich Arkhangelsky |

Alexander Arkhangelsky

Ranar haifuwa
23.10.1846
Ranar mutuwa
16.11.1924
Zama
mawaki, madugu
Kasa
Rasha

Ya sami ilimin kiɗa na farko a Penza kuma, yayin da yake cikin makarantar hauza, tun yana ɗan shekara 16 har zuwa ƙarshen kwas ya gudanar da ƙungiyar mawaƙa ta bishop na gida. A lokaci guda, Arkhangelsky ya sami damar sanin mawaƙin ruhaniya NM Potulov kuma ya yi nazarin waƙoƙinmu na d ¯ a a ƙarƙashin jagorancinsa. Bayan ya isa St. Petersburg, a cikin 70s, ya kafa nasa ƙungiyar mawaƙa, wanda da farko ya yi waƙar coci a cocin gidan waya. A 1883, Arkhangelsky ya yi karo na farko tare da ƙungiyar mawaƙa a cikin wani kide kide da aka ba a cikin zauren na Credit Society, kuma tun daga nan a kowace kakar ya ba daga biyar zuwa shida kide kide da wake-wake, a cikin abin da ya zaba wa kansa aikin da ya samu na hali yi. na Rasha jama'a songs, wanda da yawa jitu da Arkhangelsk kansa.

Tun 1888, Arkhangelsky ya fara ba da kide-kide na tarihi cike da zurfin kide-kide, wanda ya gabatar da jama'a ga manyan wakilan makarantu daban-daban: Italiyanci, Dutch da Jamusanci, daga karni na 40 zuwa 75. An yi mawaƙa masu zuwa: Palestrina, Arcadelt, Luca Marenzio, Lotti, Orlando Lasso, Schutz, Sebastian Bach, Handel, Cherubini da sauransu. Yawan mawakansa, wanda ya kai mutane XNUMX a farkon aikinsa, ya karu zuwa XNUMX (muryoyin maza da mata) . Ƙungiyar mawaƙa ta Arkhangelsk ta sami kyakkyawan suna a matsayin ɗaya daga cikin mafi kyawun mawaƙa masu zaman kansu: an bambanta aikinta ta hanyar jituwa ta fasaha, kyakkyawan zaɓi na muryoyi, babban son kai da kuma gungu mai wuyar gaske.

Ya rubuta liturgies guda biyu na asali, sabis na dare da kuma har zuwa 50 ƙananan ƙira, gami da waƙoƙin cherubic 8, waƙoƙin yabo 8 "Alheri na Duniya", waƙoƙin yabo 16 da aka yi amfani da su wajen bauta maimakon "ayoyin tarayya".

Leave a Reply