Michael Gielen |
Mawallafa

Michael Gielen |

Michael Gielen

Ranar haifuwa
20.07.1927
Zama
mawaki, madugu
Kasa
Austria

Jagora da mawaki na Austrian, asalin Jamus, ɗan sanannen darektan J. Gielen (1890-1968) - ɗan takara a farkon wasan kwaikwayo na operas "Arabella" da "Mace Silent" ta R. Strauss. A 1951-60 ya yi a Vienna Opera, a 1960-65 ya zama babban darektan na Royal Opera na Stockholm. Mai yin wasan kwaikwayo na farko na B. Zimmermann na opera “Sojoji” (1, Cologne), a cikin 1965-1977 babban jagoran Opera na Frankfurt. Ya shirya a nan (tare da darekta Berghaus) Mozart's The Sace daga Seraglio (87), Berlioz's Les Troyens (1982) da sauransu. Ya yi tare da makada a Cincinnati (1983-1980), Baden-Baden (tun 86). Tun 1986 ya kasance yana jagorantar ƙungiyar Orchestra ta Mozarteum (Salzburg). Repertoire na Gielen ya ƙunshi galibin ayyukan da mawaƙa na ƙarni na 1987 suka yi. (Schoenberg, Lieberman, Reiman, Ligeti, da dai sauransu). Rikodin sun hada da "Musa da Haruna" na Schoenberg (Philips).

E. Tsodokov

Leave a Reply