Juyin Juya ga dalibi mawaki. Menene ya kamata iyaye su yi idan yaransu ya ƙi ci gaba da zuwa makarantar kiɗa?
4

Juyin Juya ga dalibi mawaki. Menene ya kamata iyaye su yi idan yaransu ya ƙi ci gaba da zuwa makarantar kiɗa?

Juyin Juya ga dalibi mawaki. Menene ya kamata iyaye su yi idan yaransu ya ƙi ci gaba da zuwa makarantar kiɗa?Ba dade ko ba jima, kusan kowane matashin mawaƙi ya kan kai matsayin da yake son barin karatu. Mafi sau da yawa wannan yana faruwa a cikin shekaru 4-5 na binciken, lokacin da shirin ya zama mafi rikitarwa, abubuwan da ake buƙata sun fi girma, kuma gajiyar da aka tara sun fi girma.

Dalilai da dama ne ke haifar da hakan. A gefe guda, yaro mai girma yana da ƙarin 'yanci. Ya riga ya iya sarrafa lokacinsa da kansa kuma ya daɗe tare da abokai. Bugu da ƙari, kewayon abubuwan sha'awarsa kuma suna haɓaka.

Da alama ƙofofin samun dama mai ban mamaki suna buɗe masa a ƙarshe. Kuma a nan bukatar halartar darussan kiɗa da kuma yin aiki akai-akai a gida ya fara wasa da rawar da ba ta da kyau na ɗan gajeren leash.

Nisa da ƙuƙumma!

A bayyane yake cewa a wani lokaci yaron zai kasance da kyakkyawan ra'ayi - "Dole ne mu bar kome!" Ya yi imani da gaske cewa wannan matakin zai cece shi daga dukan jerin matsaloli.

Anan ne aka fara dogon zango da tunani na iyayen. Ana iya amfani da duk wani abu: maimaita maimaitawa na gajiya mai ban mamaki, cikewar hysterics, ƙin yin aikin gida. Da yawa za su dogara da halin ɗanku.

Yana da ikon ko da fara tattaunawa ta manya da ma’ana da ma’ana, inda zai ba da hujjoji masu yawa da ke nuna cewa ilimin waka ba zai yi masa amfani a rayuwa ba, saboda haka, babu wani amfani a bata lokaci a kai.

Yadda za a mayar da martani ga tarzoma?

To, menene ya kamata iyaye masu ƙauna da kulawa su yi? Da farko, ajiye duk motsin zuciyarmu kuma ku tantance halin da ake ciki. Bayan haka, akwai dalilai da yawa na irin wannan hali na yaro. Wannan yana nufin cewa dole ne a warware su daban.

Kada ku matsa nauyin alhakin kan malami, dangi, maƙwabci ko yaron kansa. Ka tuna, babu wanda ya fi ku sanin ɗanku. Kuma ba wanda zai kula da shi fiye da ku.

Komai shekarun matashin mawakin ku, ku yi masa magana kamar wanda ya balaga. Wannan ko kadan baya nufin zance tsakanin ma'asumai da ma'ana. Ka fayyace cewa yanke shawara ta ƙarshe akan lamarin naka ne. Duk da haka, dole ne yaron ya ji cewa an yi la'akari da ra'ayinsa da gaske. Wannan dabara mai sauƙi za ta ba ka damar nuna girmamawa ga ra'ayin ɗanka ko ɗiyarka, wanda, bi da bi, a matakin tunani, zai sa ka bi da ikonka da girma.

tattaunawa

  1. Saurara. Kada ku katse a kowane hali. Ko da ka ga rigimar jaririyar butulci ce da kuskure, sai ka saurara kawai. Ka tuna cewa kun zana sakamakonku daga tsayin shekaru masu yawa na gwaninta, kuma tunanin yaron a wannan batun har yanzu yana da iyaka.
  2. Yi tambayoyi. Maimakon yanke: "Kuna kanana kuma ba ku fahimci komai ba!" tambaya: "Me yasa kuke tunanin haka?"
  3. Zana yanayi daban-daban don haɓaka abubuwan da suka faru. Yi ƙoƙarin yin shi a hanya mai kyau. "Ka yi tunanin yadda abokanka za su kalle ka lokacin da kake wurin bikin za ka iya zama a piano (synthesizer, guitar, sarewa ...) kuma ka yi waƙa mai kyau?" "Za ku yi nadamar saka lokaci da ƙoƙari sosai a ciki sannan ku daina?"
  4. Ka gargaɗe shi cewa zai fuskanci sakamakon hukuncin da ya yanke. “Da gaske kuna son yin kiɗa. Yanzu kun gaji da shi. To, wannan shine shawarar ku. Amma kwanan nan kamar yadda kuka nemi siyan muku keke ( kwamfutar hannu, waya…). Da fatan za a gane cewa ba zan iya ɗaukar waɗannan buƙatun da mahimmanci kamar dā ba. Za mu kashe kuɗi da yawa, kuma bayan makonni biyu za ku iya gajiyar da siyan. Gara ka samo sabon wardrobe don dakinka.”
  5. Abu mafi mahimmanci shine ka tabbatar wa yaronka ƙaunarka. Kasancewar kuna alfahari da shi sosai kuma kuna yaba nasarorin da ya samu. Ka gaya masa cewa ka fahimci yadda yake da wuya a gare shi kuma ka lura da ƙoƙarin da yake yi. Bayyana cewa idan ya ci nasara kan kansa a yanzu, zai zama sauƙi daga baya.

Kuma mafi mahimmancin tunani ga iyaye - babban tambaya a cikin wannan halin ba ko da yaron zai ci gaba da karatunsa ba ko a'a, amma abin da kuke tsara shi a rayuwa. Shin zai ba da kai a ƙarƙashin matsi kaɗan? Ko kuwa zai koyi magance matsalolin da ke tasowa kuma ya cimma burin da ake so? A nan gaba, wannan na iya nufin da yawa - fayil don saki ko gina iyali mai karfi? Bar aikinku ko kuna da sana'ar nasara? Wannan shine lokacin da kuke aza harsashin halayen ɗanku. Don haka ƙarfafa shi ta amfani da lokacin da kuke da shi.

Leave a Reply