Wane kayan aiki ga yaro?
Articles

Wane kayan aiki ga yaro?

Zaɓin kayan kiɗa ga yaro ba abu mafi sauƙi ba ne. Da farko, ya kamata a daidaita shi da shekarun yaron da kuma damarsa. Allon madannai da gita babu shakka sune mafi yawan zaɓaɓɓun kayan kida a cikin 'yan shekarun nan. 

Dukansu kayan aiki na farko da na biyu suna buƙatar abubuwan da suka dace. Yana da kyau kafin mu yanke shawarar ƙarshe don siyan kayan aikin da aka ba, yana da kyau tuntuɓar ƙwararrun ƙwararru a cikin wannan al'amari. Za mu iya, alal misali: tafiya tare da yaro zuwa irin wannan darasi na gwaji na kunna guitar, madannai ko wasu kayan aikin da aka zaɓa. Wannan zai ba mu damar gane ko yaronmu yana da sha'awar wannan kayan aikin ko a'a. 

Idan ya zo ga guitars, muna da nau'ikan iri da yawa. Sabili da haka muna da na gargajiya, acoustic, electro-acoustic, lantarki, bass na ƙararrawa da guitar bass na lantarki. Akwai makarantu guda biyu waɗanda ya fi dacewa don fara karatun ku. Wani ɓangare na malamai da mawaƙa masu aiki sun yi imanin cewa ya kamata a fara koyo nan da nan akan kayan aikin da kuke son kunnawa. Sashe na biyu ya gaskanta cewa, komai mene ne, yakamata a fara koyo da katar na gargajiya ko na sauti. Kowane rukuni yana da dalilansa, ba shakka. Zaɓin na ƙarshe yana da goyan baya musamman ta gaskiyar cewa kayan aikin ƙararrawa, kamar na gargajiya ko guitar, yana gafarta kurakurai kaɗan. Godiya ga wannan, a lokacin motsa jiki, muna cikin hanyar da aka tilasta mu zama mafi mahimmanci da madaidaici. Akwai abubuwa da yawa a cikin wannan, domin hatta ƙwararrun ƙwararrun mawaƙa na lantarki sukan yi amfani da gitar sauti don ƙarfafa yatsunsu da haɓaka dabarun wasan su. 

Wani muhimmin abu mai mahimmanci wanda ya kamata a yi la'akari da shi lokacin zabar kayan aiki ga yaronmu shine zaɓin samfurin da ya dace dangane da girman. Ba za mu iya siyan guitar mai girman 4/4 ga ɗan shekara shida ba, domin maimakon ƙarfafa yaron ya koyi, za mu sami akasin tasirin. Babban kayan aiki ba zai zama da wahala ba kuma yaron ba zai iya rike shi ba. Don haka, masana'antun guitar suna ba da nau'ikan kayan aikinsu daban-daban, kama daga ƙarami 1/8 zuwa mafi girma ¼ ½ ¾ da daidaitaccen girman ga manyan matasa da manya na 4/4. Tabbas, har yanzu muna iya saduwa da masu girma dabam, kamar: 7/8. Guitar ga yaro - wanne za a zaɓa? - YouTube

Gitara dla dziecka - jaką wybrać?

 

Kuma idan yaronmu yana so ya yi wasa da guitar, amma bayan 'yan ƙoƙari ya nuna cewa yana da wuyar gaske a gare shi. Sa'an nan kuma za mu iya ba shi wani ukulele, wanda ya zama sanannen kayan aiki a cikin 'yan shekarun nan. Ukulele wani kayan aiki ne wanda yayi kama da sauti da guitar. Duk da haka, tun da yake yana da kirtani huɗu maimakon igiyoyi shida, fasaha mai kamawa ya fi sauƙi. Anan ya isa a zahiri riƙe kirtani a kan allon yatsa tare da yatsa ɗaya don samun igiya. Don haka cikin raha ana iya cewa ukulele irin wannan guitar ne don sloths. Kyakkyawan samfurin da aka yi da kyau shine Baton Rouge V2 SW soprano ukulele. Baton Rouge V2 SW sun ukulele sopranowe - YouTube

 

Wannan kayan aikin yana da sauti mai daɗi kuma wanda yawancin magoya bayan ukulele za su gamsu da shi, ba shi da tsada. 

Baya ga ukulele da gita, maɓallan madannai sau da yawa ana zaɓar kayan kida. Ga mutanen da ke fara kasadar su da wannan kayan aikin, ƙirar kasafin kuɗi na maɓallan ilimi an sadaukar da su na musamman. Irin wannan madanni yana sanye da aikin ilimantarwa wanda zai jagoranci ɗalibin mafari na fasahar kiɗa ta matakin farko na koyo mataki-mataki. Yamaha da Casio sune majagaba wajen kera irin wannan nau'in madannai. Dukansu furodusoshi biyu suna gogayya da juna a cikin wannan ɓangaren kayan aikin. Sabili da haka, yana da daraja kwatanta sauti, ayyuka da aikin duka masana'antun sannan kuma za mu yanke shawarar siyan karshe, kuma akwai abubuwa da yawa da za a zaɓa daga, saboda duka samfuran suna da tayin babba. Yamaha PSR E 363 - YouTube

 

Ɗaya daga cikin irin wannan kayan aikin da ba za mu iya mantawa ba shine, ba shakka, piano. Don haka idan yaronmu yana da buri kuma wannan kayan aiki yana kusa da zuciyarsa, tabbas yana da daraja zuba jari a irin wannan kayan aiki. Muna da acoustic da piano na dijital ana samun su a kasuwa. Tabbas, na farko sun fi tsada sosai, suna buƙatar yanayin gidaje masu dacewa da daidaitawa na lokaci-lokaci. Shawara ce mai kyau don koyo da wasa daga baya, amma abin takaici ba kowa ba ne zai iya samun irin wannan kayan aikin. Saboda haka, piano na dijital kyakkyawan madadin piano na gargajiya. A cikin ɓangaren kasafin kuɗi, farashin irin wannan kayan aiki ya fito daga PLN 1500 zuwa PLN 3000. A nan, kamar yadda yake a cikin maɓallan maɓalli, Casio da Yamaha za su gabatar da mafi kyawun tayin. 

Summation

Tabbas, akwai wasu kayan kida da yawa da suka cancanci koyan wasa. Mun dai ambata wasu daga cikinsu, wadanda a halin yanzu su ne aka fi zaba. Har yanzu muna da duka rukuni na kida ko kayan aikin iska, kodayake a cikin na biyun, kamar ƙaho ko saxophone, saboda yadda ake samar da sauti, ba su ne mafi kyawun shawara ga ƙarami ba. A gefe guda, harmonica na iya zama irin wannan babban mafari na kasada na kiɗa. 

Leave a Reply