Menene bambanci tsakanin ukulele da guitar?
Articles

Menene bambanci tsakanin ukulele da guitar?

A cikin 'yan shekarun nan, ukulele ya kasance ɗayan kayan aikin da yara, matasa da manya suka fi zaɓe akai-akai. Ya sami babban shahararsa saboda ƙananan girmansa, sauti mai ban sha'awa (yana jin kusan kamar guitar) da ƙarancin farashi. Farashin tsarin kasafin kuɗi yana farawa daga kusan zlotys ɗari, kuma ana kashe kusan zlotys 200-300, muna iya tsammanin kayan aikin sauti mai kyau. Tabbas, farashin kayan aikinmu zai yi tasiri ta hanyar ko kayan aikin sauti ne kawai, ko kuma yana da na'urorin lantarki, kuma yana da ukulele na electro-acoustic. 

Yaya ukulele ya bambanta da guitar

Da farko, ukulele sanye take da hudu da dozin kirtani. Wannan yana nufin cewa a zahiri ya isa a riƙe kirtani da yatsa ɗaya don samun takamaiman ƙira. Don haka, da farko, koyon wannan kayan aikin ya fi sauƙi fiye da koyon guitar. 

Nau'in ukulele

A zahiri muna da nau'ikan ukuleles guda huɗu: soprano, kide kide da tenor da bass, biyun farko waɗanda suka karya rikodin shahara. Sun bambanta da girma da sauti. Sautin soprano zai kasance mafi girma, kuma shine mafi ƙanƙanta, kuma mafi ƙarancin bass, tare da mafi girma jiki. Ɗaya daga cikin mafi ban sha'awa, sauti mai kyau kuma a lokaci guda a farashi mai araha shine Baton Rouge V2 soprano ukulele. Baton Rouge V2 SW sun ukulele sopranowe - YouTube

Baton Rouge V2 SW sun ukulele sopranowe

 

Wannan samfurin yana da cikakkiyar haɗuwa da farashi mai araha tare da babban ingancin aiki. Kuma ingancin ginin ne zai ƙayyade ingancin sautin kayan aikin mu. Daga irin wannan kasafin kudin mai rahusa soprano ukuleles, har yanzu muna da ingantaccen samfurin Fzone FZU-15S. Fzone FZU-15S - YouTube

 

Wannan kyakkyawan misali ne na gaskiyar cewa ba lallai ne ku kashe kuɗi da yawa ba don mallakar ukulele mai kyau. Duk da haka, yana da daraja a lura a wannan lokaci cewa mafi arha model samuwa a kasuwa, daraja PLN 100-120, ya kamata a kauce masa. Irin waɗannan kayan aikin kayan aiki ne maimakon kayan aikin cikakken ma'anar kalmar. Mafi ƙarancin abin da ya kamata mu ware wa kayan aiki, kamar yadda muka faɗa a farkon, ya kamata ya kasance cikin kewayon PLN 200-300. 

A gefe guda, duk waɗancan mawakan waɗanda ke da ɗan kuɗi kaɗan don kashewa kuma suna son samun kayan aiki na musamman ya kamata su mai da hankali kan sha'awar su a kan wasan kwaikwayo na Fender ukulele wanda Billie Eilish ya sa hannu. An yi jikin wannan ɗan ƙaramin zane da sapele, wuyan Nato da allon yatsa da gadar goro. Tsawon ma'aunin Uke yana da inci 15 kuma adadin frets shine 16. A kan wani ma'auni na Fender na yau da kullun za ku sami 4 na faren Fender tuners. An gama dukan guitar da satin varnish, kuma an yi wa gaba da gefuna ado da ainihin hoton blohsh ™. Bugu da ƙari, a kan jirgin muna samun kayan lantarki na Fishman mai aiki, godiya ga wanda za mu iya fadada ukulele, rikodin ko kunna ba tare da wata matsala ba. Abin lura shine ciyawar abokantaka sosai, godiya ga wanda ko mafari zai iya sauƙaƙe kayan aikin. Babu shakka, shawara ce mai ban sha'awa ga masu sha'awar wannan kayan aiki. Sa hannun Billie Eilish Ukulele - YouTube

 

Summation 

Ukulele kayan aiki ne na abokantaka da tausayawa wanda kusan kowa zai iya koyan wasa. Hakanan madaidaici ne ga duk waɗanda ba su yi nasara ba tare da gitar da ta fi wahala ta fasaha. 

Leave a Reply