Ɗauki sauki
Articles

Ɗauki sauki

Ɗauki sauki

Ina fatan labarin farko game da waƙa, "Kowa zai iya waƙa", ya ƙarfafa ku ku ɗauki hanyar da ke cike da abubuwan mamaki da haɗari, wanda shine waƙa. Cike da al'ajabi ana iya ganewa, amma me yasa cike da haɗari?

Domin muryar da aka saki tana da tasiri mai kama da caji mai zurfi. Lokacin da kuka bar muryar ku ta shiga cikin dukkan sassan jikin ku waɗanda ba ku taɓa zargin suna firgita ko tada hankali ba, sun kuɓuta daga motsin zuciyar da ke samun matsayinsu a cikin su, yana haifar da toshewa ga kuzarin da ke son motsawa cikin yardar kaina a cikin jikinmu. . Fuskantar motsin rai, wanda, duk da haka, saboda wasu dalilai mun yanke shawarar toshewa, shine mafi wahalar aikin mawaƙa. Sai mu yi aiki tare da nadama mara misaltuwa, tsoro, fushi da tashin hankali. Alal misali, gano fushi a cikin mutumin da yake ganin kansa a matsayin mala'ikan salama kuma yana jin tsoron ya dame wannan hoton ba kawai don barin waɗannan motsin zuciyar su bayyana kansa ba, amma mafi yawan duk canza imaninsa game da kansa. Wannan shi ne hadarin da na fara wannan labarin da shi. Tabbas, bari mu bi da su cikin alamomin ambato, domin babu wani abu mai haɗari a cikin neman muryar ku kawai. Haɗari kawai yana shafar tsoffin ra'ayoyinmu game da kanmu da muryarmu, waɗanda ke ɓacewa ƙarƙashin tasirin aiki, suna ba da wuri ga sabon.

"Shirye-shiryen canje-canje da ƙarfin hali don karɓar su wani abu ne da ba za a iya raba su ba na aikin ba mawaƙa kawai ba, har ma da kowane mawaƙa."

Ok, amma ta yaya kuke fara wannan aikin? Shawarata ita ce a dakata na ɗan lokaci. Wannan yana iya zama lokacin da muke keɓe don motsa jiki na yau da kullun.

Idan muka tsaya na ɗan lokaci muka saurari numfashinmu, yanayin tunanin da muke ciki zai bayyana a gare mu don karantawa. Domin yin aiki yadda ya kamata, watau ba tare da shagala ba, muna buƙatar yanayin shakatawa da jin haɗin kai tare da jikinmu. A wannan yanayin, yin aiki da murya ba dole ba ne ya ɗauki lokaci mai tsawo, saboda ba dole ba ne mu yi yaƙi da alamun motsa jiki na yau da kullum kamar gajiya da damuwa.

“Hankali kamar tulun ruwa ne wanda a ko da yaushe muke tafiya. Ruwan yana da hargitsi, laka da malala. Ya faru da cewa hankali, girgiza da damuwa, ba ya ba mu hutawa ko da dare. Mun tashi a gajiye. tarwatsewa da ƙarfin rayuwa. Sa’ad da muka tsai da shawarar cewa za mu yi zaman kaɗaici na ɗan lokaci, kamar mun ajiye jirgi ne da ruwa a wuri ɗaya. Ba wanda ya motsa shi, ya motsa shi, ba ya ƙara kome; babu mai hada ruwan. Sa'an nan kuma duk ƙazanta sun nutse zuwa ƙasa, ruwan ya zama sanyi da tsabta. ”              

Wojciech Eichelberger ne adam wata

Akwai makarantu da yawa waɗanda ke aiki don samun annashuwa da mai da hankali. Wasu mawaƙa suna aiki tare da yoga, tunani, wasu suna aiki tare da chakras. Hanyar da na ba da shawarar ita ce tsaka tsaki kuma a lokaci guda ta ƙunshi abubuwa da yawa waɗanda ke bayyana a makarantu daban-daban.

Abinda kawai kuke buƙata shine yanki na bene, tabarma na barci ko bargo. Saita mai ƙidayar lokaci don ya yi ringin daidai minti uku bayan fara wannan aikin. Ka kwanta a bayanka, fara mai ƙidayar lokaci ka shaƙa. Ƙirga numfashinka. Numfashi daya yana shakar da numfashi. Yi ƙoƙarin mayar da hankali kan shi kawai yayin lura da abin da ke faruwa da jikin ku. Shin hannayenku sun yi ƙarfi, me ke faruwa da ƙananan muƙamuƙi? Dakatar da kowanne daga cikinsu kuma yayi ƙoƙarin shakatawa su. Lokacin da agogon gudu zai baka damar sanin cewa mintuna 3 sun ƙare, daina ƙirga numfasawa. Idan adadin bai wuce 16 ba, kuna shirye don waƙa. Idan akwai ƙari, numfashinka yana gaya maka game da tashin hankali a cikin jikinka wanda koyaushe za a ji idan dai kana amfani da muryarka. Idan muka ci gaba daga lamba 16, ƙarin tashin hankali yana cikin jikinmu. Sa'an nan kuma ya kamata ka maimaita sake zagayowar numfashi na minti 3, wannan lokacin yana numfashi misali sau biyu a hankali. Dabarar ita ce ba a shaƙa sau biyu ba, amma don fitar da numfashi sau biyu a hankali.

Bari in san ra'ayin ku. A kashi na gaba zan rubuta ƙarin bayani game da matakai na gaba na aiki da murya.

Leave a Reply