Calibrating phono cartridge
Articles

Calibrating phono cartridge

Duba Turntables a cikin shagon Muzyczny.pl

Ɗaya daga cikin matakan asali waɗanda dole ne mu yi kafin kunna rikodin vinyl shine a daidaita harsashi a hankali. Wannan ba wai kawai yana da mahimmanci ga ingancin siginar analog ɗin da aka sake bugawa ba, har ma don amincin fayafai da dorewar stylus kanta. A taƙaice, daidaitaccen gyare-gyare na harsashi zai ba mu damar jin daɗin dogon amfani da kayan wasan mu kuma rage haɗarin lalata diski.

Ta yaya zan saita kusurwar hulɗar allura da ƙarfin matsa lamba?

A cikin mafi yawan samfura, wannan aiki yana kama da juna, don haka za mu yi ƙoƙarin gabatar da ɗaya daga cikin hanyoyin saiti na duniya. Don yin gyare-gyare, za mu buƙaci: samfuri tare da ma'auni na musamman, wanda ya kamata a haɗe shi ta hanyar masu sana'a na turntable, ƙugiya don screwing da unscrewing screws rike da harsashi, kuma a matsayin ƙari don sauƙaƙe calibration, Ina ba da shawarar yin amfani da shi. m tef da bakin ciki graphite harsashi. Kafin daidaita kusurwar allurar, dole ne mu tabbatar da cewa hannunmu yana da kyau a matsayi. Yana da duk game da daidaita tsayin hannu, daidaitattun daidaito da matakin. Sannan saita matsa lamba akan allura. Za'a iya samun bayani game da ƙarfin da ya kamata a danna allurar a cikin ƙayyadaddun da aka haɗe da mai yin abin da aka saka. Mataki na gaba zai zama cire murfin daga allura kuma, ta yin amfani da tef ɗin m, hašawa graphite saka a gaban abin da aka saka, wanda zai zama gabatarwar goshin. Bayan gyaran faifan mu na graphite, shigar da samfuri wanda masana'anta suka haɗe akan axis na farantin. Wannan samfuri yana da ma'auni na musamman tare da maki.

Daidaitawar kanta ta ƙunshi gaskiyar cewa, bayan ƙaddamar da allura, matsayi na gaba na sakawa yana daidai da maki biyu da aka tsara akan samfurin. Kamar yadda allurar kanta da abin da ake sakawa ƙananan abubuwa ne, yana da kyau ga babban filin ra'ayi don haɗa abin da aka ambata a sama, wanda zai iya daidaita layin sikelin akan samfurin. Idan abin saka hoton mu ba zai zo daidai da layin da ke kan samfuri ba, yana nufin cewa dole ne mu canza matsayin abin saka mu ta ɗan canza matsayinsa. Tabbas, dole ne a kwance kullun don daidaita matsayi na sakawa. Muna gudanar da wannan aiki har sai gaban abin da aka saka, wanda tsawo shine abin da muke sakawa, yana daidai da layin da ke kan samfurin.

Calibrating phono cartridge

Matsayin manufa na kusurwar sakawa dole ne ya kasance iri ɗaya akan sassan biyu na samfurin mu, wanda ke nuna farkon da ƙarshen farantin. Idan, alal misali, abin da muke sakawa yana da kyau a kan ɗayan sassan, kuma akwai wasu karkace a ɗayan, yana nufin cewa dole ne mu matsar da abin da muka saka, misali a baya. Da zarar mun saita harsashin mu a matakin da ya dace zuwa maki biyu, a karshen dole ne mu matsa shi da sukurori. A nan ma, dole ne a yi wannan aikin ta hanyar fasaha da laushi, don kada abin da muke sakawa ya canza matsayinsa lokacin da ake matsa sukurori. Tabbas, bayan ƙarfafa sukurori, muna sake duba matsayin harsashi a kan samfuri kuma lokacin da komai ya daidaita, zamu iya fara sauraron bayanan mu. Yana da kyau a duba wannan yanayin saitunan lokaci zuwa lokaci kuma, idan ya cancanta, yi wasu gyare-gyare.

Calibrating phono cartridge

Daidaita kusurwar allura zuwa farantin, aiki ne mai ban tsoro da ke buƙatar sadaukarwa da haƙuri. Duk da haka, yana da daraja yin wannan tare da mafi girman daidaito mai yiwuwa. Harsashin da aka daidaita da kyau yana nufin mafi kyawun ingancin sauti da tsawon rayuwar allura da faranti. Musamman masu farawa kiɗa suna buƙatar haƙuri, amma tsawon lokacin da kuka tsaya a duniyar kiɗan analog, ƙarin nishaɗin waɗannan ayyukan fasaha suna zama. Kuma kamar wasu audiophiles, shi kansa faifan wani nau'i ne na al'ada kuma abin farin ciki ne, yana farawa daga sanya safar hannu, cire fayafai daga cikin marufi, shafa shi a cikin kurar, a sanya shi a kan faranti, sannan sannan sanya hannu da harbe shi, haka ayyukan da suka shafi daidaita kayan aikinmu na iya ba mu gamsuwa sosai.

Leave a Reply