'Yan wasan CD na DJ ko mai sarrafa midi?
Articles

'Yan wasan CD na DJ ko mai sarrafa midi?

Dubi masu sarrafa DJ a cikin shagon Muzyczny.pl Dubi 'yan wasan DJ (CD, MP3, DVD da sauransu) a cikin shagon Muzyczny.pl

'Yan wasan CD na DJ ko mai sarrafa midi?Babban aikin DJ ba wai kawai zaɓin madaidaicin repertoire don wani taron da aka ba shi ba, amma mafi yawan duka don haɗa kiɗan da kyau. Har zuwa ƴan shekaru da suka gabata, DJs sun yi aiki galibi akan na'urorin juya DJ da 'yan wasan CD na DJ. Yawancin DJs sun fara kasadar DJ tare da majagaba na CDJ100, almara abin da ake kira ɗaruruwa. A halin yanzu, suna da sabbin na'urori da sabbin na'urori a hannunsu, da sauran masu kula da midi tare da software inda ake aiwatar da dukkan ayyuka a cikin kwamfutar.

Kwatanta mai kunna CD na DJ tare da mai sarrafa midi

A yau, idan muna so mu kammala ɗaiɗaikun abubuwan kayan aikin mu, da farko za mu buƙaci ƴan wasan CD DJ guda biyu da mahaɗar da za ta haɗa duka. Don haka tun farko muna da abubuwa guda uku daban-daban wadanda suka kashe kudi, kuma wannan shine farkon kammalawar kayan aikin mu. Lokacin siyan na'urar sarrafa DJ, kuɗi ne mai girma sau ɗaya, amma gabaɗaya yana da arha, saboda na'urar haɗaɗɗiyar na'ura ce a cikin jirgin, wacce za ta kasance tana da duk na'urorin da ake buƙata don aiki. Tabbas, muna kuma buƙatar kwamfutar tafi-da-gidanka don wannan, amma a zamanin yau ana haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfuta a kowane gida. Muhimmiyar fa'ida ta biyu a cikin goyon bayan masu kula da midi shine dacewa a cikin sufuri, ajiya da amfani. Game da abubuwa daban-daban, watau misalinmu na 'yan wasa biyu da mahaɗa, muna da na'urori daban-daban guda uku waɗanda har yanzu muna buƙatar haɗawa da igiyoyi. Kowane ɗayan waɗannan na'urori yakamata ya sami akwati mai dacewa don jigilar kaya, kuma wannan yana haifar da ƙarin farashi. Warkewa da haɗa igiyoyin duk suna ɗaukar ƙarin lokaci. Lokacin amfani da na'ura mai sarrafa midi, muna da akwati guda ɗaya, wanda muke da duk kayan aikin mu cushe wanda muke haɗa kebul na wutar lantarki, kwamfutar tafi-da-gidanka, amplifier da farawa.

Tabbas, a duk lokacin da akwai fa'idodi ga na'urar da aka bayar, dole ne kuma a sami rashin amfani. Masu kula da Midi babu shakka na'urar da ta dace, amma kuma suna da iyakokin su. Musamman a cikin waɗannan na'urorin kasafin kuɗi, muna da iyakacin zaɓuɓɓuka don haɗa na'urorin waje. Yawancin lokaci, a matsayin ma'auni, za mu sami haɗin haɗi don kwamfuta kawai, amplifier, makirufo da belun kunne. Idan muna son haɗa ƙarin mai rikodin da aka yi amfani da shi, misali, don yin rikodin abin da ya faru kai tsaye, ƙila an sami matsala. Tabbas, akwai kuma ƙarin manyan masu sarrafa midi waɗanda ƙarin na'urori za'a iya haɗa su, amma yana da alaƙa da tsadar siyan irin wannan mai sarrafawa. A cikin yanayin mahaɗa da 'yan wasa, a wannan yanayin, muna da ƙarin 'yanci, inda za mu iya haɗawa, misali, makirufo mai waya da tushe tare da makirufo mara waya.

'Yan wasan CD na DJ ko mai sarrafa midi?

Kuna aiki akan mai sarrafa midi da mai kunna DJ?

Anan mun riga mun shiga fagen wasu ji na zahiri, waɗanda suka dogara da wasu halaye na kanmu. Wadanda suka yi aiki a kan 'yan wasan CD na CD da mahaɗa na shekaru ana amfani da su kuma mai yiwuwa lokacin da suke canzawa zuwa masu kula da midi, suna iya jin rashin jin daɗi ko yunwa. Ga irin waɗannan mutane, yin aiki tare da 'yan wasan CD na gargajiya na DJ da na'ura mai haɗawa yawanci ya fi sauƙi da sauƙi. Duk da haka, wannan ba dole ba ne ya kasance ga mutanen da suka fara farawa. Yana iya zama cewa mai kula da midi ga irin waɗannan mutane ba kawai zai zama mafi dacewa don amfani ba, amma kuma godiya ga yawancin software mai fadi, zai ba da dama da dama. Software na iya samar mana da ɗaruruwan tasiri, samfurori da sauran na'urori masu amfani a cikin nau'ikan plugins na VST. Akwai kuma batun takamaimai na kariya idan aka samu gazawar wucin gadi. Muna magana ne game da kuskuren da ya kamata a yi la'akari da shi lokacin aiki akan na'urorin dijital. Yin aiki akan ƴan wasa daban, a yayin da ɗayansu ya yi karo, za mu iya sake saita sake kunnawa ba tare da kashe kiɗan ba. A yayin da bug a kan mai sarrafawa, za mu gwammace mu dakatar da taron da ke gudana don sake saita kayan aikin mu sake kunna shi. Tabbas, waɗannan lokuta ba safai ba ne kuma sabbin kayan aiki bai kamata su yi mana irin wannan dabaru ba, amma irin wannan yanayi na iya faruwa koyaushe.

Summation

Babu tabbataccen amsa a cikin waɗannan na'urori waɗanda suka fi kyau kuma waɗanda suka fi muni. Kowannen su ya bambanta kuma yana da fa'ida da rashin amfani. Sabili da haka, kafin yin takamaiman zaɓi, yana da kyau a iya kwatanta aikin rayuwa akan nau'ikan kayan aiki guda biyu. Daga ra'ayi na tattalin arziki da irin wannan dacewa, misali a cikin sufuri, mai kula da midi ya zama mafi kyawun zabi. Ka tuna, duk da haka, kwamfutar tafi-da-gidanka wanda mai kula da mu zai yi aiki da ita zai taka muhimmiyar rawa a nan. Sabili da haka, don aikin da ya dace na mai sarrafawa, irin wannan kwamfutar tafi-da-gidanka dole ne ya cika buƙatun da aka ƙayyade a cikin ƙayyadaddun fasaha.

Leave a Reply