Solo |
Sharuɗɗan kiɗa

Solo |

Rukunin ƙamus
sharuddan da Concepts

ital. solo, daga lat. solus - daya

1) A polygonal. a cikin wani abun da ke ciki, wani nau'i mai ban sha'awa da aka haɓaka, sau da yawa virtuoso wasan kwaikwayo na wani mawaƙi ko kayan aiki wanda ke jawo hankalin masu sauraro zuwa kansa. Sauti lokaci guda tare da S. sauran wok. ko kida. jam'iyyu suna yin rakiya, rakiya. Tsawon S. na iya zama daban-daban - daga da yawa. matakan zuwa dukan sassan. An kafa nau'i na musamman na S. a cikin decomp. conc. nau'ikan kiɗan. Gabaɗayan sassan solo sun fito fili a nan, wato, mai wasan kwaikwayo iri ɗaya koyaushe yana yin S. A cikin tsohon conc. kiɗa (duba Concerto grosso) yana da yawa. sassan solo, sautin lokaci guda wanda ke samar da shirye-shiryen solo (concertino sabanin tutti ko ripieno). A concertos don kayan aikin madannai, S. kuma ya zama polyphonic, kodayake ɓangaren solo an danƙa wa ɗan wasa ɗaya. A cikin al'ada da na zamani A cikin wasan kwaikwayo, tare da shirye-shiryen solo na "ainihin", ana amfani da soloing na kayan aiki (ko kayan kida) a kan bangon orc. masu rakiya. S. irin wannan nau'in kuma na kowa a cikin ballets (sau da yawa suna yin lambobi daban a cikinsu, misali, Adagio na Odette da Prince a cikin 2nd act of ballet Swan Lake).

2) Kida. samfur. don murya ɗaya ko kayan aiki ɗaya (tare da ko ba tare da rakiya ba).

3) Tasto solo (Italiyanci, maɓalli ɗaya, abbr. TS, zayyana - O) - a cikin bass na gaba ɗaya, alamar cewa mai yin wasan dole ne ya kunna ɓangaren bass ba tare da ƙara sautin murya ba.

Leave a Reply