Ba tare da izini ba. Juyawa mara kyau.
Y - Tsohuwar

Ba tare da izini ba. Juyawa mara kyau.

Wanne mawaƙan ya fara sanannen abun da ke cikin jazz "Yarinya daga Ipanema"?

A ba  -Chord shi ne maɗaukaki wanda ya ƙunshi bayanin kula guda 5 da aka tsara cikin kashi uku. Sunan ƙwanƙwaran ya fito ne daga sunan tazara tsakanin sautinsa na sama da na ƙasa - nona. Yawan ma'auni kuma yana nuna wannan tazara: 9.

Ana samun gurɓatacciyar hanya ta ƙara na uku daga sama zuwa maɗaukaki na bakwai, ko (wanda ke haifar da sakamako makamancin haka) ta ƙara babu ɗaya a tushen bayanin maɗauri na bakwai iri ɗaya. Idan tazara tsakanin sautin ƙasa da babba shine babba nona, to ana kiran maras kirari babban . Idan tazara tsakanin ƙaramar sauti da babba shine a kananan a'a, to an kira mara-kwalwa kananan .

Mafi rinjaye

Mafi yaɗuwar su ne waɗanda aka gina akan matakan II da V. Ƙarƙashin ƙira da aka gina akan mataki na biyar ana kiransa mai rinjaye mara ƙima (wanda aka gina akan rinjaye). Da fatan za a lura: akwai kwatanci tare da maɗaukaki na bakwai (tuna cewa mafi yawan maɗaukaki na bakwai shine maɗaukaki na bakwai da aka gina akan matakan II da V); madogara ta bakwai a mataki na biyar ana kiranta da rinjaye igiya ta bakwai. Sanin kwatancin, yana da sauƙin tunawa.

Ƙarƙashin maɗaukaki ba shi da ƙima. Mafi rinjayen rashin daidaituwa shine rashin daidaituwa daidai.

Farashin C9

Hoto 1. Misali mara kyau (C9)

Juyawa mara kyau

A cikin kowace jujjuyawar mara nauyi, nona dole ne koyaushe ya kasance a saman.

  • Roko na farko ana kiransa maɗaukaki na bakwai na shida kuma yana da ƙirar dijital 6 / 7 .
  • Juyawa ta biyu ana kiranta kwata-kwata kwata-kwata kuma shine nuna 4/5 .
  • Na uku jujjuyawar ana kiranta na biyu tertz chord, wanda aka nuna 2/3 .
Izinin Ƙarfafawa

Wani babban nonchord yana warwarewa zuwa babban triad. Ƙaramar ƙaramar maɗaukaki tana warwarewa zuwa ƙaramar triad. A cikin duka biyun, bayanin kula guda biyu ya ɓace, tunda nonchord ya ƙunshi bayanin kula guda 5, kuma triad ɗin ya ƙunshi uku. Waɗannan su ne kudurori na kiran da ba a yarda da su ba:

  • Juyawa ta farko ta warware cikin babban tonic triad.
  • Jujjuyawar ta biyu ta ƙulla zuwa rukuni na bakwai na tonic triad.
  • Jujjuyawar ta uku tana warwarewa zuwa maƙalar tonic triad na shida.
Practice

Ana amfani da waɗannan ƙididdiga sosai a cikin abubuwan haɗin jazz da blues. Suna ba waƙar wani yanayi mai annashuwa, yanayi na waƙa, alamar rashin fahimta.

results

Yanzu kuna da ra'ayin abin da nonchord yake.

Leave a Reply