4

Shirye-shiryen bayanin kula akan fretboard na guitar

Yawancin mawaƙan mawaƙa, lokacin zabar abubuwan ƙira, suna fuskantar wasu ayyuka, ɗaya daga cikinsu shine yadda ake gano duk wani rubutu akan gitar fretboard. A gaskiya ma, irin wannan aikin ba shi da wahala sosai. Sanin wurin bayanin kula akan wuyan guitar, zaka iya zaɓar kowane yanki na kiɗa cikin sauƙi. Tsarin guitar yana da nisa daga mafi rikitarwa, amma bayanin kula akan fretboard an shirya su ɗan bambanta fiye da, alal misali, akan kayan kida.

Gyaran guitar

Da farko kuna buƙatar tunawa da kunna guitar. Fara daga kirtani na farko (bakin ciki) kuma ya ƙare da na shida (mafi kauri), daidaitaccen daidaitawa zai kasance kamar haka:

  1. E – Ana kunna bayanin kula “E” a farkon buɗaɗɗen kirtani (ba a ɗaure shi akan kowane ɓacin rai ba).
  2. H – Ana kunna bayanin kula “B” akan buɗaɗɗen kirtani na biyu.
  3. G – bayanin kula “g” ana sake buga shi ta hanyar kirtani na uku mara ɗaure.
  4. – Ana kunna bayanin kula “D” akan buɗaɗɗen kirtani na huɗu.
  5. A - kirtani lamba biyar, ba manne ba - lura "A".
  6. E – Ana kunna bayanin kula “E” akan buɗaɗɗen kirtani na shida.

Wannan shine daidaitaccen kunna guitar da ake amfani dashi don kunna kayan aiki. Ana kunna duk bayanin kula akan buɗaɗɗen kirtani. Bayan koyon daidaitaccen kunna guitar ta zuciya, gano kowane bayanin kula akan fretboard na guitar ba zai haifar da matsala kwata-kwata ba.

Ma'aunin Chromatic

Na gaba, kuna buƙatar juya zuwa sikelin chromatic, alal misali, ma'aunin "C babba" da aka bayar a ƙasa zai sauƙaƙe binciken bayanan kula akan fretboard na guitar:

Yana biye da cewa kowace bayanin kula da ke riƙe a kan wasu ƙayyadaddun ƙarar sautin sauti mafi girma fiye da lokacin da aka danna kan abin da ya gabata. Misali:

  • Igiya ta biyu da ba a ɗaure ba, kamar yadda muka riga muka sani, ita ce bayanin “B”, don haka, wannan igiyar za ta yi sautin rabin sautin sama da bayanin da ya gabata, wato bayanin “B”, idan an manne shi. tashin hankali na farko. Juya zuwa babban ma'aunin chromatic C, mun ƙaddara cewa wannan bayanin kula zai zama bayanin C.
  • Irin wannan kirtani, amma an riga an ɗaure shi a cikin damuwa na gaba, wato, a na biyu, yana sauti sama da rabin sautin bayanin da ya gabata, wato bayanin kula “C”, don haka, zai zama bayanin kula “C-kaifi. ".
  • Kirtani na biyu, bisa ga haka, wanda aka riga aka danne a karo na uku shine bayanin kula "D", kuma yana nufin ma'aunin chromatic "C babba".

Bisa ga wannan, wurin da bayanin kula a wuyan guitar ba dole ba ne a koya ta zuciya, wanda, ba shakka, zai zama da amfani. Ya isa ya tuna kawai kunna guitar kuma yana da ra'ayi na sikelin chromatic.

Bayanan kula na kowane kirtani akan kowane damuwa

Kuma duk da haka, babu wata hanya ba tare da wannan ba: wurin da bayanin kula akan wuyan guitar, idan makasudin shine ya zama mai kyau guitarist, kawai kuna buƙatar sanin zuciya. Amma ba lallai ba ne a zauna a haddace su duk tsawon yini; lokacin zabar kowane kiɗa akan guitar, zaku iya mai da hankali kan abin da bayanin da waƙar ta fara da shi, nemi wurinta akan fretboard, sannan menene bayanin ƙungiyar mawaƙa, aya, da sauransu farawa da. Bayan lokaci, za a tuna da bayanin kula, kuma ba zai zama dole a ƙidaya su daga kunna guitar ta hanyar sautin sauti ba.

Kuma sakamakon abin da ke sama, Ina so in ƙara cewa saurin haddar bayanin kula a wuyan guitar zai dogara ne kawai akan adadin sa'o'in da aka kashe tare da kayan aiki a hannu. Yi aiki kuma kawai yin aiki a zaɓi da nemo bayanan kula akan fretboard zai bar a cikin ƙwaƙwalwar ajiya kowane bayanin kula daidai da kirtani da damuwa.

Ina ba da shawarar ku saurari wani abu mai ban mamaki a cikin salon trance, wanda Evan Dobson ya yi akan guitar na gargajiya:

Транс на гитаре

Leave a Reply