Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.
Articles

Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.

Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.Za mu iya gudanar da ilimin mu na keyboard ta hanyoyi biyu. Wanne za a zaɓa ya dogara da wasu dalilai, kamar tsarin tsarin ilimi da kansa. Shekarun ɗalibin kansa da tsare-tsarensa na gaba suna taka muhimmiyar rawa a nan. Matsakaici ko ma tsofaffi, wanda yake so ya cika mafarkinsa na yara kuma ya koyi wasa kawai don jin daɗinsa, ko kuma yana neman sabon sha'awa, mai yiwuwa yana da wata hanya ta daban. A wani bangaren kuma, yaron da ya yi mafarki mai nisa a nan gaba kuma yana da tsare-tsare masu yawa da ke da alaƙa da farkon ilimi, wataƙila yana da hangen nesa daban.

Don haka, za mu iya koyon kunna madannai a cikin irin sauƙaƙan nau'i, inda iliminmu zai iyakance ga irin waɗannan ƙwarewar sarrafa madannai. Wannan zai zama ainihin fasaha na kunna waƙa da hannun dama da sanya maɗaukaki a hannun hagu. Koyaya, zamu iya zaɓar cikakkiyar nau'in ilimi, kama da abin da aka gane a cikin azuzuwan piano. Tabbas, zaɓi na farko yana ba da umarni ga duk waɗanda ke son ƙware kawai abubuwan yau da kullun na wasa tare da amfani da ayyuka kamar su ta atomatik a cikin ɗan gajeren gajere, har ma da saurin bayyanawa. Ga mutanen da suke son ɗaukar ƙalubale masu ban sha'awa kuma har ma suna da damar koyon wasan piano, Ina ba da shawarar fara wannan cikakkiyar nau'in ilimi tun daga farko. Tabbas, ko wane nau'i na ilimi, ilimin bayanin kula, wanda muka ba wa kanmu cikakken bayani a cikin sashin da ya gabata, yakamata ya zama fifikonmu. Ko mun zama masu son yin wasa don kanmu kawai ko kuma mun zama ƙwararru, wannan fasaha koyaushe za ta yi mana aiki.

Sauƙaƙen nau'i na kunna madannai

Kamar yadda muka fada a baya, yana yiwuwa a kunna madannai a cikin tsari mai sauƙi. Wannan, ba shakka, saboda yuwuwar fasahar da madannai ke bayarwa. A wata ma’ana, an yi shi ne domin mutum ɗaya ya yi koyi da dukan ƙungiyar makaɗa. Akwai lokacin da ake kiran maɓallan madannai da ake kira samplays, waɗanda akasari ake amfani da su wajen yin taɗi ta masu halartar taron. Hannun dama yana kunna jigogi da wasu solos masu sauƙi, kuma hannun hagu ta atomatik yana kunna gabaɗayan sashin rhythm ɗin da ya dace da aikin ƙira da aka bayar bayan kunna ƙwanƙwasa. Ana iya samun irin waɗannan ƙwarewar maɓalli na asali bayan darussa dozin ko makamancin haka.

Tabbas, kowane ɗayan nau'ikan madannai guda ɗaya yana da ƙarin zaɓuɓɓukan ci gaba ko ƙasa da ƙasa akan jirgin. Amma a kusan kowane ma'auni na aiki, yana yiwuwa a saita aikin ta yadda za a gane ma'anar da aka kunna a hannun hagu bayan danna maɓalli ɗaya ko biyu. Misali: babban maƙallan C ya ƙunshi bayanin kula C, E, G.

Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.

A kan madannai, duk da haka, yana yiwuwa a saita kayan aiki ta yadda za a iya gane manyan maɓallan bayan latsa maɓalli ɗaya. Sannan idan ka danna maballin C a gefen rakiyar ta atomatik, kayan aikin yana karanta shi kamar kana kunna cikakkiyar maɓalli C mai maɓalli uku.

Ƙididdigar asali: babba, ƙarami

Lokacin kunna madannai, babban aikin hannun hagu zai kasance rubutun laƙabi, watau kunna kiɗan. Waɗannan ƙa'idodi na asali sun haɗa da manya da ƙanana. Kowace asali na asali zai kasance yana da abubuwa uku, wato, bayanin kula guda uku. Sautuna ɗaya suna rabu da wani tazara, wanda muke kira tazara. Don haka a cikin kowane nau'i na asali za mu sami tazara biyu. Babbar mawaƙa ta ƙunshi kashi biyu cikin uku: babba na uku da ƙarami na uku. A gefe guda, ƙaramar maƙarƙashiya da babba ta uku, watau akasin babbar maɗaukakin.

Don haka, babban abin koyi na C zai ƙunshi bayanin kula C, E, G, yayin da ƙaramar ƙaramar C za ta ƙunshi bayanin kula C, E, G.

Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.

Don sauƙaƙa daidaita waɗannan nisa ɗaya, yana da kyau sanin kanku da tazara da nisa tsakanin sautuna ɗaya.

Sautunan rabin kida da tazara, da ginin maɗaukaki

Mafi ƙarancin nisa na kiɗa tsakanin maɓallan ɗaiɗaikun zai zama sautin sauti, misali C / Cis ko D / Dis ko E / F ko H / C.

Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.

Kamar yadda muka fada a baya, babban mawaƙin C ya ƙunshi babba na uku da ƙarami na uku. Daga C zuwa E muna da babban na uku saboda muna da semitones guda huɗu. Daga E zuwa G muna da ƙarami na uku, kuma muna da jimillar sauti guda uku.

Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.

Ga ƙananan maɗaukaki za mu sami akasin yanayi kuma a cikin misalin ƙananan ƙananan C tazarar farko tsakanin C da E za ta zama ƙarami na uku, kuma tazara na biyu tsakanin E da G zai zama babban na uku.

Koyon kunna madannai. Hanyoyin aikin allo.

Tabbas, akwai tazara iri-iri, amma a farkon, don sauƙaƙa gina manyan mawaƙan ɗaiɗaikun ɗaiɗaikun ɗaiɗaiku, yakamata ku koyi waɗannan tazarar guda biyu, ku tuna cewa babban na uku yana da ma'ana huɗu kuma ƙarami na uku yana da uku. semitones. Idan kun tuna wannan doka, zaku iya ƙirƙirar babban ko ƙarami daga kowane maɓalli da kuka zaɓa.

Summation

A cikin wannan bangare na zagayowar, kun sami damar koyo game da, a tsakanin sauran abubuwa, yadda ake gina manya da kanana. Su ne aka fi amfani da su a cikin kiɗa kuma a nan ne za ku fara. Kamar yadda na ambata a farkon maballin, a matsayin kayan aikin dijital, yana iya yin abubuwa da yawa ga mutum kuma muna iya samun wasu maɓalli ta amfani da maɓalli ɗaya ko biyu. Tabbas, zaku iya amfani da waɗannan wurare, amma a matakin ilimi, kada ku iyakance yuwuwar samun ƙwarewa. Koyi yadda ake gina cikakkun waƙoƙi daga farko kuma kar ku saba da kowane gajerun hanyoyi. Wannan zai biya a nan gaba kuma zai ba ku tushen yin amfani da fasaha na piano, wanda tabbas ya fi ƙwararru.

Leave a Reply