Ƙungiyar Symphonic: bayanin kayan aiki, tarihin bayyanar, shahararrun samfurori
keyboards

Ƙungiyar Symphonic: bayanin kayan aiki, tarihin bayyanar, shahararrun samfurori

Ƙungiyar symphonic daidai tana ɗaukar taken sarkin kiɗa: wannan kayan aikin yana da katako mai ban mamaki, damar yin rajista, da kuma fa'ida. Yana da ikon maye gurbin ƙungiyar mawaƙa da kansa.

Babban tsarin tsayin ginin bene mai hawa biyu yana iya samun madanni 7 (manual), maɓallai 500, rajista 400 da dubunnan bututu.

Ƙungiyar Symphonic: bayanin kayan aiki, tarihin bayyanar, shahararrun samfurori

Tarihin bayyanar babban kayan aiki wanda zai iya maye gurbin dukan ƙungiyar makaɗa yana da alaƙa da sunan Bafaranshe A. Covaye-Collus. Zuriyarsa, sanye take da masu rijista ɗari, sun ƙawata majami'ar Parisian na Saint-Sulpice a shekara ta 1862. Wannan ƙungiyar nuna wakoki ta zama mafi girma a Faransa. Sauti mai wadata, damar kida mara iyaka na kayan aiki ya jawo shahararrun mawaƙa na karni na XNUMX zuwa cocin Saint-Sulpice: organists S. Frank, L. Vierne sun sami damar yin wasa da shi.

Babban kwafi na biyu mafi girma da Covaye-Col ya iya ginawa an ƙawata shi a cikin 1868 ta haikalin Notre Dame de Paris na almara. Maigidan ya haɓaka tsohon samfurin, wanda ya riga ya kasance a cikin babban coci: ya ƙara yawan adadin rajista zuwa guda 86, ya shigar da levers Barker ga kowane maɓalli (Bafaranshe shine farkon wanda ya fara amfani da wannan injin don inganta ƙirar gabobin).

A yau, ba a samar da gabobin symphonic ba. Manyan kwafi uku sune girman kai na Amurka, an tsara su duka a farkon rabin karni na ashirin:

  • Wanamaker Organ. Wuri - Philadelphia, babban kantin sayar da kayayyaki "Masy'c Center City". Samfurin mai nauyin tan 287 ya cika aiki. Ana gudanar da kide-kiden kide-kide sau biyu a rana a cikin kantin sayar da kayayyaki.
  • taron zauren taron. Wuri – New Jersey, Gidan Kade-kade na Boardwalk na Atlantic City. An gane hukumance a matsayin kayan kida mafi girma a duniya.
  • Ƙungiyar Ikilisiya ta Farko. Wuri - Cocin Ikilisiyar Farko (California, Los Angeles). Ana kunna kiɗan gabobi a cikin coci a ranar Lahadi.
Ziyarar Hannu ta Mafi Girman Gasar Bututu a Duniya!

Leave a Reply