Yadda ake yin matsakanci da hannuwanku
Articles

Yadda ake yin matsakanci da hannuwanku

A karba ƙaramin abu ne amma yana da matukar mahimmanci ga mawaƙi. Ba abin mamaki ba za a iya fassara wannan kalma zuwa Rashanci a matsayin "matsakaici". Wannan ƙaramin juzu'i mai siffar digo ko triangular yana taimaka wa mawaƙa don fitar da sautin daga kayan aikin da sautin da mai yin ke buƙata a cikin wannan abun. Abin takaici, saboda ƙananan girmansa, sau da yawa yana ɓacewa. Kuma ko da yake farashin sabon plectrum bai yi yawa ba, har yanzu akwai yanayi lokacin da sabon sama ba a hannu .

A wannan yanayin, zaka iya yin shi da kanka.

Me za a iya yi da mai shiga tsakani

Anan tunanin maigida bai san iyaka ba. The karba ya zama duka m kuma a lokaci guda ɗan sassauƙa. Yawancin kayan sun cika irin waɗannan sharuɗɗan, don haka za a iya yin zaɓi bisa ga ka'idar: "Abin da na gani a hannu, na yi shi daga gare ta." A ciki Bugu da kari , Yin amfani da abubuwan da aka gyara yana rage farashin kayan matsakanci . Don haka, mun lissafa mafi mashahuri kayan da, mafi mahimmanci, kowa zai iya samu.

fata

Yadda ake yin matsakanci da hannuwankuBa kasafai ake amfani da shi don guitar ba - galibi don kayan kidan jama'a. Koyaya, 'yan wasan ukulele kuma suna wasa da fata zaba .

Don sana'a, za ku buƙaci bel na fata na tsohuwar fata. Idan kun yi sama bai yi girma ba, to zai ragu kuma zai ba ku damar yin wasa cikin nutsuwa. Sautin zai kasance mai laushi kuma ya bushe, kuma igiyoyin ba za su ƙare ba.

Karfe

Abubuwan da suka dace na wani kauri. Tabbas, ba za ku iya yin matsakanci ba daga cikin takardar da ke da bakin ciki sosai, kamar takardar gwangwani - zai yanke hannunka, zai yi wuya a riƙe shi. Mafi kyawun zaɓi shine alumini mai laushi mai laushi. Mai shiga tsakani za a iya yanke shi da almakashi don karfe ko ma yanke kayan aiki tare da injin niƙa, amma ana iya yin gyaran gyare-gyare na musamman tare da fayil, kuma kadan daga baya tare da fayil ɗin allura. A karfe sama ya dace da kai hari mai ƙarfi tare da sautin ringi mai ƙarfi, amma zai ɓata igiyoyin da sauri.

Kusurwoyi

Yadda ake yin matsakanci da hannuwankuWani nau'in karfe sama , wanda aka yi daga tsabar kudi. Canza siffar isasshe mai kauri samfurin yana da tsayi kuma mai wahala - yana da sauƙi don ɗanɗana kauri a cikin yankin ƙarshen aiki. Don yin wannan, ana ƙulla tsabar kudin a cikin mataimaki kuma ana sarrafa gefen tare da fayil. Daidaitaccen tsabar kudin ruble 5 ya fi dacewa. Za a iya keɓance samfuri daga tsabar kuɗi na wurare dabam dabam na ƙasashen waje.

takarda filastik

Wani zaɓi mai dacewa wanda zai dace da yawancin salo, dabaru da nau'ikan kirtani. Duk wani zaɓi mai sauƙi zai yi. Koyaya, akwai zaɓuɓɓuka don kowa da kowa:

Katunan filastik . Banki, SIM, katunan aminci na manyan kantunan da sarƙoƙin dillalai - kowa yana da dozin ɗin da ba dole ba ko ƙarewar filastik rectangles. Kayan da aka yi daga abin da aka yi su yana da matsakaici mai laushi da sassauci. Kaurin yana kusa da misali masu shiga tsakani . Ƙwaƙwalwar da aka yi daga katin filastik yana ƙarewa da sauri, amma kuma kusan ba ta biya ba, sai dai na minti biyu na aiki. Af, ana iya kaifi katunan filastik ko cire burrs daga gare ta tare da fayil ɗin ƙusa na yau da kullun ko buff. Zai fi kyau a yanke tare da almakashi, wanda hannayensu sun fi tsayi fiye da ruwan wukake.

CDs . Da zarar tarin fina-finai akan DVD shine abin alfahari na kowane cinephile. A yau, lokacin da komai yana kan Intanet, ana aika faifai zuwa rumbun shara ko don sana'a. Saboda ƙarfin tushen filastik, suna yin kyau sosai zaba . Gaskiya ne, kayan yana da sauƙi don rarrabawa tare da yanke rashin kulawa. Saboda haka, diski masu shiga tsakani na bukatar hanya ta musamman. Da farko, an yi alama a cikin ɓarna, sannan an yi rami mai zurfi tare da kwane-kwane tare da wuka mai kaifi, kuma bayan haka an yanke su da almakashi ko wuka. Wuka mai ƙarfi mai ƙarfi tare da kauri mai kauri ko busasshen wuka zai yi aiki da kyau.

Itace

Abu mai wuyar gaske saboda ƙayyadaddun sa. The gaskiyar shi ne na gida-gida matsakanci , kuna buƙatar nemo itace mai ƙarfi - itacen oak ko ash. Zai fi kyau a niƙa kayan aikin a kan motar Emery, wanda ke buƙatar wasu ƙwarewa da lokaci.

A lokaci guda kuma, ba za a iya ƙaryata cewa katako na katako ya zama mai ban sha'awa, samfurori na "na yanayi" waɗanda ba su da kunya don gabatar da su a matsayin kyauta.

Ƙayyade siffar da girman mai shiga tsakani

Yadda ake yin matsakanci da hannuwankuHanya mafi kyau don zaɓar zaɓi Girman shine ɗaukar yanki na masana'anta wanda kuke jin daɗin yin wasa da shi kuma cire samfuri daga ciki. Abin takaici, buƙatar sabon abu matsakanci e yana tasowa lokacin da aka rasa wanda ya gabata. A wannan yanayin, girman da siffar an ƙaddara ta gwaji. Ya kamata ku dogara da ma'auni mai zuwa:

  • 30 mm tsawo;
  • 25mm fadi;
  • daga 0.3 zuwa 3 mm a kauri.

A wannan yanayin, ma'aunin kauri ya dogara da kayan farawa. Amma rabon ma'auni na tsarawa an saita shi ta guitarist da kansa.

Amma ga mafi na kowa siffofin, mafi sau da yawa da matsakanci an yanke:

  • classic (triangle isosceles tare da sasanninta masu zagaye);
  • digo-dimbin yawa;
  • jazz oval (tare da tip mai kaifi);
  • triangular.

Yadda ake yin matsakanci da hannuwanku

Plectrum, wanda aka yanke daga filastik, ba shi da wahala a yi. Koyaya, ƙarin haƙƙin mallaka mai rikitarwa masu shiga tsakani Hakanan za'a iya yin , alal misali, yanki na itace da resin epoxy.

Abin da za a buƙata

  1. Epoxy resin m tare da hardener.
  2. Ƙananan katako tare da kyakkyawan hutu (masu ba da shawarar baƙar fata hornbeam, amma zaka iya amfani da wani, wanda aka ƙone a cikin wutar lantarki).
  3. Plexiglas ya zama ko kowane tudu.
  4. Stencil zuwa girman plectrum a.
  5. Fayil, fayil ɗin allura, takarda mai laushi mai laushi.

Mataki-mataki algorithm na ayyuka

  1. Sanya katako na bakin ciki tare da kyakkyawan hutu a cikin kwandon.
  2. Cika da epoxy kuma ƙara mai ƙarfi.
  3. Lokacin da yawan ya yi kauri, amma bai yi tauri ba tukuna, yi amfani da ƙwanƙolin haƙori ko fil don yin tabo a cikin taro mai haske.
  4. Jira cikakken solidification a cikin sa'o'i 24, sa'an nan kuma girgiza workpiece daga mold.
  5. Haɗa samfuri kuma niƙa blank epoxy tare da guntun itace a cikin kauri zuwa girman da ake so.
  6. Yashi saman zuwa yanayi mai santsi tare da yashi.

karshe

Duk wani mai kida ya kamata ya ƙware dabarun yin a sama a kan nasu, saboda rasa wannan ƙaramin abu mai mahimmanci amma ba komai bane. Tare da wuka mai kaifi da fasaha, za ku iya yin a plectrum daga ingantattun hanyoyin a cikin wani lokaci.

Leave a Reply