Yadda za a zabi piano na dijital?
Yadda ake zaba

Yadda za a zabi piano na dijital?

Yadda za a zabi piano na dijital?

Babban piano na dijital wani lamari ne da ba kasafai ba fiye da piano na dijital har ma da babban piano mai sauti. A cikin " adadi" girman da siffar kayan aiki ba ya dogara da zurfin, ƙarfi da jikewa na sauti. Harka mai lankwasa, kodayake yana ba da damar shigar da tsarin lasifika mai ƙarfi, ya fi halayen ado.

Duk da ƙarancin ƙarancinsa, piano na dijital ya ɗauki matsayinsa a duniyar kiɗa, kuma tare da haɓaka fasahar sauti ta dijital, yana samun ƙarin matsayi masu fa'ida. A cikin wannan labarin, za mu dubi abin da pianos na dijital suke, yadda suka bambanta da juna, da abin da za a nema lokacin zabar.

Idan kun san yadda ake zabar piano na dijital, to babban piano zai zama mafi ƙarancin matsala. Wannan kayan aiki ne daga nau'i ɗaya kuma yana biyayya da ƙa'idodi ɗaya: da farko mu zaɓi makullin , to, sautin , da kuma duba ayyuka daban-daban da na'urorin lantarki ke farantawa (mun fallasa duk sirrin zabar piano na dijital a cikin mu. tushen ilimi ).

Amma ko da sanin duk waɗannan, yana da daraja la'akari da fasali da yawa da ke cikin duniyar piano na dijital. Mun gano nau'ikan kayan aiki guda uku bisa ga halayen aikinsu:

  • ga gidajen cin abinci da kulake
  • domin koyo
  • don wasan kwaikwayo mataki.

Don gidan abinci da kulob

Babban piano na dijital ya dace da kulob ko gidan cin abinci, ba kawai saboda kyawawan bayyanarsa ba. Kodayake ƙirar kanta, da kuma ikon zaɓar launi da girman, suna taka muhimmiyar rawa. Mahimman fa'idodin "lambobi" idan aka kwatanta da acoustics shine ikon iya jurewa sauƙaƙa canje-canje a cikin zafi kuma kada ku “ɓaci” kusa da dafa abinci, da kuma rashin buƙatar kunna kayan aiki yayin motsi da sake tsarawa daga wuri zuwa wuri. .

Yadda za a zabi piano na dijital?

Baya ga waɗannan fa'idodin bayyane, akan piano na dijital zaku iya:

  • yi wasa da mota rakiya (kuma ana iya samun nau'ikan sama da ɗari biyu);
  • kunna violin, cello, guitar da 400 – 700 daban-daban kan sarki akan kayan aiki ɗaya;
  • ƙirƙira da yin rikodin karin waƙa da kansa a cikin waƙoƙi da yawa;
  • kunna rubutun da aka yi rikodin ba tare da sa hannun ɗan wasan pian ba;
  • raba madannai biyu don yin wasa da hannu ɗaya, misali, ɓangaren saxophone a, kuma tare da ɗayan - piano (ko wani na ɗari biyar  kan sarki );
  • kashe sautin na'urar don kar a raba hankalin baƙi daga tattaunawar, ko akasin haka, haɗa shi zuwa sauti mai ƙarfi don shirin nunin.

Tare da piano na dijital, zaku iya samun nishaɗi kamar yadda kuke so! A saboda wannan dalili, da model jeri na Orla  da kuma Medeli sun fi dacewa . 

Yadda za a zabi piano na dijital?Yadda za a zabi piano na dijital?

Babban adadin ginannen ciki sautunan da kuma auto raka , touchscreen iko, USB tashar jiragen ruwa da masu bin layi inda za ku iya yin rikodin waƙoƙin ku, da zaɓin launuka da ƙananan farashi - sanya waɗannan manyan pianos su dace don gidan abinci ko kulob.

Godiya ga madannai mai nauyin guduma da masu magana mai kyau, zaku iya koyo akan irin wannan kayan aiki. Amma iyawar polyphonic har yanzu tana ƙasa da yawancin piano na dijital tare da ƙaramin jiki. Don haka, idan za mu zaɓi piano don koyar da basirar matasa, to muna ba da shawarar wani abu dabam.

Domin koyo

Yamaha CLP-565GPWH  suna da ƙananan girma iri ɗaya kamar manyan pianos da aka ambata a sama, amma suna sauti kamar akwatunan kiɗa kusa da tsarin lasifikar. Wannan kayan aikin yana da sautin "piano" na gaske!

 

Kogin yana gudana a cikin ku - Yiruma - Piano Solo - Yamaha CLP 565 GP

 

Wato, sautin sanannen kide kide kide kide kide kide kide, pianos - Yamaha CFX da kuma Na sarki daga Bosendorfer. Wani mashahurin gwanin piano ya yi aiki a kan ingancin sauti na kayan aiki na dijital, godiya ga abin da yake da wuya a bambanta shi daga "'yan'uwa" acoustic.

256-bayanin kula polyphony , tsarin sauti na musamman da aka ƙera, matsakaicin hankali na madannai na hauren giwa, da ayyuka na musamman waɗanda ke sake ƙirƙira rawa na ainihin babban piano. Duk wannan yana sanya shi matsayi mafi girma a cikin yanayin yanayi da zurfin sauti, kuma waƙoƙin koyo 303 sun sa ya dace don horar da matasa masu basira a gida ko makaranta. Wannan babban piano yana da kyau sosai cewa ana iya amfani da shi don yin wasan kwaikwayo a cikin ƙananan dakuna ko a wurin raye-raye a makarantar kiɗa.

A cikin nau'in iri ɗaya, Ina so in ambaci Roland GP-607 PE mini piano.

 

 

Karin magana na muryoyin 384, ginannen ciki  kan sarki (307), metronome, raba madannai biyu, ikon yin rikodin wasan ku - duk wannan yana sa kayan aikin ya zama kyakkyawan na'urar kwaikwayo ga waɗanda ke son koyon yadda ake kunna kiɗan.

Don wasan kwaikwayo na mataki

Roland - sanannen jagora a cikin kayan aikin dijital - ya haifar da wani abu har ma da ban mamaki - Roland V-Piano Grand . Sarkin piano na dijital!

 

 

Mai samar da sautin na gaba yana haifar da kowane nau'in sauti, kuma tsarin lasifikar yana ba da matakan sauti guda huɗu:

Don haka, duka masu wasan piano da masu sauraro suna jin cikakken zurfin sautin babban kide-kide na gaske. Ana fitar da kowane ɗayan waɗannan sautunan ta hanyar lasifikan da aka sanya a takamaiman wurare don samar da filin sauti wanda ya dace da kayan aiki.

Piano na dijital wani sabon abu ne da ba a saba gani ba a duniyar kayan kida. Samfuran da suka fi tsada sun yi gogayya da sarakunan murya na fage ta fuskar sauti. Kuma masu araha sun zama ba makawa saboda yawan damar da suke ba wa mawaƙa.

Kamar takwaransa na acoustic, babban piano na dijital alama ce ta glitz da alatu waɗanda za su iya haskaka ba kawai ɗakin wasan kwaikwayo ba, har ma da ɗakin ku. Idan kuna shakka ko kuna buƙatar babban piano na dijital ko yana da kyau a zaɓi piano, kira mu!

Leave a Reply