Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Mu'ujiza na lambobi.
Yadda ake zaba

Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Mu'ujiza na lambobi.

Ka yi tunanin: ka zo kantin kayan kida, manajan ya yayyafa ɗan ƙaramin kalmomi, kuma kana buƙatar zaɓar kayan aikin da ya dace a farashi mai kyau. Kun riga kun ruɗe game da alamun kuma ba ku san abin da ya cancanci biyan kuɗi ba kuma abin da ba zai taɓa zuwa ba. Wannan labarin zai taimake ka ka fahimci halayen fasaha na pianos na dijital kuma ka yi zabi mai kyau.

Da farko, bari mu yanke shawarar dalilin da yasa kuke buƙatar kayan aiki. Ina tsammanin ana iya buƙatar piano na dijital:

  • don koyar da yaro a makarantar kiɗa,
  • don nishadantar da kanku,
  • ga gidan cin abinci club,
  • don wasan kwaikwayo daga mataki a matsayin ɓangare na rukuni.

Na fahimci mafi yawan bukatun waɗanda suke saya wa yaro phono ko don ilimin kansu. Idan kuna cikin wannan rukunin, zaku sami bayanai masu amfani da yawa anan.

Mun riga mun yi magana akai yaya don zaɓar abin da ya dace keyboard da kuma m ta yadda za su kasance kusa da na'urar sauti. Kuna iya karantawa game da shi a cikin mu tushen ilimi . Kuma a nan - game da abin da faranta wa lantarki piano da abin da ba za a iya samu a acoustics.

Tambari

Ɗaya daga cikin bambance-bambancen kayan aikin dijital shine kasancewar kan sarki , wato sautin kayan aiki daban-daban. Piano na dijital da aka karɓa daga kakanninsa - mai haɗawa . Babban hatimi wanda yaronka zai yi wasa a ciki shine sautin da aka naɗa na wasu kayan aiki masu rai, galibi shahararren piano, kamar "Steinway & Sons" ko "C. Bechstein. Da sauran duka kan sarki - biki , garaya, gita, saxophoneda dai sauransu - waɗannan sautin dijital ne na nisa daga mafi kyawun inganci. Suna da amfani don nishaɗi, amma ba ƙari ba. Abun da aka yi rikodin ba shi yiwuwa ya yi kama da ƙungiyar makaɗar waƙa, amma za ku iya jin daɗin rubuta waƙoƙin waƙarku da shirye-shiryenku kuma ƙara sha'awar koyon kiɗan (karanta ƙarin game da sha'awar koyo). nan ).

Kammalawa: saurare babban hatimi na kayan aiki kuma kada ku kori babban adadin su. Don cika burinsa - nishaɗi da motsa jiki - dozin ɗaya daga cikin mafi yawan sautunan yau da kullun zasu isa. Idan zabin yana tsakanin polyphony da adadin sautunan , koyaushe zaɓi polyphony.

Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Mu'ujiza na lambobi.Sanya murya

Kyakkyawan fasalin piano na dijital shine zaku iya yin rikodin sashe ɗaya akan waƙar farko, sannan kunna shi kuma kuyi rikodin wani ɓangaren cikin sautin daban. Kuna iya yin rikodin zuwa ƙwaƙwalwar ajiyar kayan aiki (idan an bayar) ko zuwa filasha idan akwai shigarwar USB. Kusan kowane samfurin piano na dijital yana da wannan aikin, ya bambanta kawai a cikin adadin waƙoƙin da za a iya yin rikodin su cikin waƙa ɗaya. Yi hankali: idan babu hanyar watsa labarai (kamar tashar USB), to ana iyakance ku ta ƙwaƙwalwar ciki kawai, kuma yawanci ƙanƙanta ne.

kebul

Kuma nan da nan ya bayyana cewa tashar USB ta zama dole kawai. Hakanan zaka iya ƙarawa mota rakiya rikodin ta wannan shigarwar, ko haɗa kwamfuta don amfani da piano azaman tsarin lasifika. Na karshen shine jin dadi mai ban mamaki, saboda. The acoustics a cikin piano na dijital ba koyaushe suke da kyau ba.

Juyin rakiyar mota

Ta fuskar ilmantarwa, mota rakiya (wani lokaci ana aiwatar da shi azaman wasa tare da ƙungiyar makaɗa) yana haɓaka kari, ikon yin wasa a rukuni, kuma, da kyau, nishaɗi! Ana iya amfani da shi don nishadantar da baƙi, don haɓaka repertoire, har ma da toastmaster a bikin aure don taimakawa, a kowane hali, ƙari mai kyau. Amma don koyo, wannan a sakandare aiki mai mahimmanci. Idan babu abubuwan da aka gina a ciki, babu komai.

Mabiyi ko mai rikodi

Wannan shine ikon yin rikodin abubuwan haɗin ku a cikin ainihin lokacin, ba kawai sauti ba, har ma da bayanin kula da halayen aikin su ( mai ɗaukar hoto ). Tare da wasu pianos, zaku iya yin rikodin hannun hagu da dama kuna wasa daban, wanda ya dace da yanki na koyo. Hakanan zaka iya daidaitawa lokacin na aikinku don yin aiki da sassa masu wahala musamman. Babu makawa don koyo! Misalin kayan aiki tare da mai jerin gwano is  YAMAHA CLP-585B .

Allon madannai - biyu

Babu shakka, bazuwar maɓalli zuwa biyu yana da amfani - zuwa dama da hagu na maɓallin da aka zaɓa. Don haka malami da dalibi za su iya wasa lokaci guda a cikin maɓalli ɗaya, kuma idan akwai ginanniyar timbres , to, a gefe ɗaya na maballin keyboard zaku iya wasa, alal misali, hatimi na piano, kuma a kan sauran - guitars. Wannan yanayin yana da kyau ga koyo da nishaɗi.Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Mu'ujiza na lambobi.

Belun kunne

Ikon haɗa belun kunne yana da mahimmanci musamman don horo. Idan kuna son sauraron yaro yana wasa ko malami ya zo gidan, yana da dacewa don samun abubuwan sauti guda 2. Ana samun wannan a cikin ƙarin samfuran ci gaba (misali, YAMAHA CLP-535PE or  CASIO CELVIANO AP-650M ). Kuma a cikin waɗanda aka mayar da hankali kan mafi girman ingancin, akwai ma yanayin sauti na musamman don belun kunne (misali, CASIO Celviano GP-500BP ) – stereophonic ingantawa. Yana daidaita sararin sauti yayin sauraron belun kunne, wanda ke ba ku damar cimma sautin kewaye.

Canza

Wannan dama ce don matsawa madannai zuwa wani tsayi daban. Ya dace da waɗancan lokuta lokacin da za ku yi wasa a cikin maɓallai marasa daɗi ko kuna buƙatar daidaitawa da sauri zuwa maɓallin da aka canza yayin aikin.

Maimaitawa

Wannan shi ne tsari na rage girman sautin a hankali bayan ya tsaya, lokacin da sautin sauti ya sake nunawa daga bango, rufi, abubuwa, da dai sauransu - duk abin da ke cikin ɗakin. Lokacin zayyana wuraren kide-kide, ana amfani da reverberation don ƙirƙirar sauti mai ƙarfi da kyau. Piano na dijital yana da ikon ƙirƙirar wannan tasirin kuma ya sami jin daɗin wasa a cikin babban ɗakin kide kide. Ana iya samun nau'ikan reverb da yawa - ɗaki, zaure, wasan kwaikwayo, da sauransu - daga 4 ko fiye. Misali, a cikin sabon piano daga Casio -  CASIO Celviano GP-500BP - akwai 12 daga cikinsu - daga cocin Dutch zuwa filin wasa na Burtaniya. Ana kuma kiransa mai kwaikwayon sararin samaniya.

Yana ba ku damar jin kamar ɗan wasa mai sanyi a cikin zauren kide kide. A cikin horo, ba mummunan ba ga waɗanda ke shirye-shiryen wasan kwaikwayo don kimanta wasan su lokacin da sararin samaniya ya canza. Don wannan dalili, wasu kayan aiki, misali,  CASIO Celviano GP-500BP  , Yi ɗan ƙaramin abu mai kyau kamar ikon sauraron wasan ku daga layuka na gaba na zauren kide-kide, daga tsakiyarsa da kuma daga ƙarshe.

Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Mu'ujiza na lambobi.Horus

Tasirin sauti wanda ke kwaikwayi sautin choral na kayan kida. An ƙirƙira shi kamar haka: ana ƙara ainihin kwafinsa zuwa siginar asali, amma an canza shi cikin lokaci ta ƴan millise seconds. Ana yin haka ne domin a kwaikwayi sautin yanayi. Ko da mawaƙi ɗaya ba zai iya yin waƙa ɗaya daidai da hanya ɗaya ba, don haka an ƙirƙiri wani canji don ƙirƙirar ingantaccen sauti na kayan kida da yawa lokaci guda. Bisa ga kididdigar mu, wannan tasirin ya fada cikin nau'in nishaɗi.

"Haske"

Wannan alamar da lambar da ke kusa da ita na nufin adadin nau'ikan sautin da piano zai iya kunna tare da maɓallan maɓalli daban-daban (ƙari akan. yaya dijital sauti ne halitta nan ). Wadancan. matsa lamba mai rauni - ƙarancin yadudduka, da ƙara - ƙari. Yawancin yadudduka na kayan aiki na iya haifuwa, ƙarin nuances ɗin piano zai iya bayyanawa kuma mafi raye-raye da haskaka wasan kwaikwayon zai kasance. Kuma a nan kuna buƙatar zaɓar mafi girman alamun da ke samuwa a gare ku! Don rashin ikon isar da nuances na wasan ne mabiyan na gargajiya suka tsawata wa piano na dijital. Bari yaron ya kunna kayan aiki mai mahimmanci kuma ya bayyana ra'ayinsu ta hanyar kiɗa.

Fasahar Fasahar Acoustic Control (IAC).

IAC tana ba ku damar sauraron duk wadatar abubuwan hatimi na kayan aiki a ƙaramin ƙara. Sau da yawa ƙananan ƙararraki da manyan sautuna suna ɓacewa lokacin kunna a nutse, IAC tana daidaita sauti ta atomatik kuma tana ƙirƙirar daidaitaccen sauti.

Yadda za a zabi piano na dijital don yaro? Mu'ujiza na lambobi.

Ana iya samun tasiri iri-iri iri-iri da ƙari iri-iri masu kyau a cikin piano na dijital. Amma idan kun zaɓi kayan aiki don koyo, tabbatar da cewa ba a ƙirƙiri iri-iri ba saboda lalacewar manyan halayen kayan aikin - keyboard da sauti ( yaya don zaɓar su daidai - nan ).

Kuma tabbatar da kula da dubawa, ya kamata ya dace. Idan an binne tasirin da ake so a ƙarƙashin adadi mai yawa na abubuwan menu, to babu wanda ke cikin lokacin aiki da zai iya amfani da shi.

Leave a Reply