Yadda za a zabi madaidaicin trombone
Yadda ake zaba

Yadda za a zabi madaidaicin trombone

Babban fasalin trombone, wanda ya bambanta shi da sauran kayan aikin tagulla, shi ne kasancewar bangon baya mai motsi - wani ɓangaren U mai tsayi mai tsayi, lokacin da aka motsa, farar ya canza. Wannan yana bawa mawaƙa damar kunna kowane bayanin kula a cikin kewayon chromatic ba tare da canza matsayin lebe ba (embouchure).

Sautin kanta yana samuwa ne daga girgizar laɓɓan mawaƙin da aka matse a kan murfin bakin . Lokacin kunna trombone, embouchure yana da alhakin samar da sauti, wanda ya sa kunna wannan kayan aiki ya fi sauƙi fiye da sauran kayan aikin tagulla - ƙaho, ƙaho, tuba.

Lokacin zabar wannan kayan kida, yakamata ku fara kula da iyaka wanda mawakin zai yi wasa. Akwai nau'ikan trombone da yawa: tenor, alto, da soprano da contrabass, waɗanda kusan ba a taɓa amfani da su ba.

Yadda za a zabi madaidaicin trombone

 

Tenor shine mafi kowa, kuma lokacin da suke magana game da trombone, suna nufin ainihin irin wannan kayan aiki.

Yadda za a zabi madaidaicin tromboneBugu da kari, trombones za a iya bambanta ta gaban ko rashi na kwata bawul - wani bawul na musamman wanda ya rage da na'urar ta farar saukar da na hudu. Wannan ƙarin daki-daki yana bawa ɗalibin trombonist, wanda embouchure ɗinsa bai riga ya haɓaka ba, ya sami ƙarancin wahala wajen kunna bayanin kula daban-daban.

Yadda za a zabi madaidaicin trombone

 

Hakanan an raba Trombones zuwa ma'auni mai faɗi da kunkuntar. Dangane da nisa na sikelin (a cikin kalmomi masu sauƙi, wannan shine diamita na bututu tsakanin murfin bakin da fuka-fuki), yanayin sautin da adadin iskar da ake buƙata don canjin sautin hakar. Don masu farawa, ana iya ba da shawarar trombone mai kunkuntar, amma yana da kyau a zaɓi kayan aiki dangane da abubuwan da ake so.

 

Yadda za a zabi madaidaicin trombone

 

Bayan trombonist na gaba ya yanke shawarar irin kayan aikin da zai iya sarrafa, duk abin da ya rage shi ne zaɓar masana'anta.

A halin yanzu, a cikin shaguna za ku iya samun trombones da aka samar a yawancin ƙasashe na duniya. Koyaya, waɗannan kayan aikin da aka samar a Turai ko Amurka ana ɗaukar su mafi kyau. Shahararrun masana'antun Turai: Besson, Zimmerman, Heckel. Yawancin trombones na Amurka suna wakiltar Conn, Holton, King

Wadannan kayan aikin suna bambanta da ingancin su, amma kuma farashi mai yawa. Wadanda suke neman trombone kawai don karatu kuma ba sa son kashe kuɗi mai yawa don siyan kayan aikin da ba a sani ba tukuna, muna iya ba ku shawarar ku kula da trombones da kamfanoni ke yi kamar su. Roy Benson da kuma John Packer . Wadannan masana'antun suna ba da farashi mai araha, da kuma inganci mai kyau. A cikin 30,000 rubles, zaka iya siyan kayan aiki mai kyau. Har ila yau, a kasuwannin Rasha akwai trombones kerarre ta kawasaki . Anan farashin sun riga sun fara a 60,000 rubles.

Zaɓin kayan aikin tagulla yakamata koyaushe ya dogara da abubuwan da ɗan wasa ya zaɓa. Idan trombonist yana jin tsoron zabar kayan aikin da ba daidai ba, to ya kamata ya koma ga mawaƙi ko malami da ya ƙware don taimaka masa ya zaɓi madaidaicin trombone wanda zai cika bukatun ɗan wasan iska.

Leave a Reply