Yadda ake canza kirtani akan ukulele
Articles

Yadda ake canza kirtani akan ukulele

Ukulele yana da kirtani masu kauri fiye da guitar na gargajiya. Amma kuma sun gaji, suna jin dusar ƙanƙara da kurma, suka fara yayyagewa.

Maye gurbin kirtani kuma yana da mahimmanci yayin yanke shawarar yadda ake yin ukulele da kyau daga guitar.

Yadda ake canza kirtani

Tsarin canza kirtani akan kayan aikin Hawaii iri ɗaya ne da na kayan aikin gargajiya.

Abin da za a buƙata

Don zaren sababbin igiyoyi, ya kamata ku cire tsoffin ta hanyar cire sukudi kwayoyi , tsaftace wuyansa , wanda kura da datti ke taruwa a karkashinsa. Lokacin da igiyoyi suka ɗauki wurarensu, yin hakan yana da matsala. Wannan matakin yana da mahimmanci saboda shafa sabbin igiyoyi a kan ɓangarorin datti yana lalata su.

Ƙwararrun mawaƙa suna amfani da fensir mai sauƙi zuwa ramukan gada kafin shigar da sababbin igiyoyi. Wannan yana taimaka musu su kwanta a hankali.

Umurni na mataki-mataki

Don maye gurbin igiyoyin ukulele da hannuwanku, matakai masu zuwa sun zama dole:

  1. An zare kirtani a cikin wutsiya .
  2. An shimfiɗa 12-15 cm.
  3. Ana shigar da tip a cikin zoben da aka samu, wanda ke samar da a gada a kusa da kulli - ba ya buƙatar ƙarfafawa.
  4. Ana nannade tip a kusa da madauki sau biyu, sa'an nan kuma ƙara. Don amintacce, yana da daraja yin juyi uku. Idan akwai da yawa daga cikinsu, ba abin tsoro ba ne.
  5. An zare igiyar ukulele a kan kan wuyansa .
  6. An ja ta da fegi. Don hanzarta jujjuyawar igiyoyi, ana ba da shawarar yin amfani da na'urar ta musamman.
  7. Cire iyakar kirtani da yawa tare da masu yankan waya ko almakashi.

Yadda ake canza kirtani akan ukulele

Kuskuren Rookie

'Yan wasan farko sun gano cewa sababbin igiyoyi, musamman waɗanda aka yi daga nailan, suna da ban mamaki, don haka suna tunanin ba su sanya su daidai a kan kayan aikin ba. A zahiri, igiyoyin suna buƙatar ɗan lokaci kaɗan don shimfiɗawa kuma su zo yanayin aiki na yau da kullun. Tunawa yana yaduwa, don haka kowane kwanaki 2-3 ana buƙatar gyara ukulele, yayin da igiyoyin ke shimfiɗawa.

Yadda ake canza kirtani akan ukulele

Idan mai farawa yana cikin shakka game da yadda ake yin ukulele daga guitar, dole ne a yi la'akari da waɗannan dokoki:

  1. Dole ne kirtani ta kasance a cikin silinda mai peg.
  2. Na farko, igiyoyin 1st da 4th suna canzawa, sannan sauran biyun.
  3. Yana da kyau idan igiyoyin kirtani suna ƙarƙashin rami na peg - godiya ga wannan, za'a iya samun daidaitaccen tashin hankali.
  4. Mafi kyawun adadin juyi shine 2-4.

Leave a Reply