Yadda ake rataya guitar akan bango
Articles

Yadda ake rataya guitar akan bango

Yawancin masu guitar suna damuwa game da tambayar yadda za a adana kayan aikin da suka fi so don kare shi daga lalacewa, yana samuwa kyauta kuma a lokaci guda yana yin ado da ciki na gida. Ɗayan maganin matsalar ita ce rataya guitar a bango. Kuna iya yin mariƙin bango da hannuwanku ko siyan kayan da aka shirya daga shagon.

Za mu yi magana game da duk subtleties da nuances na hawa da guitar a bango a cikin wannan labarin.

Yadda ake rataya guitar akan bango

Abin da za a buƙata

Don yin mariƙin guitar mai sauƙi kuma abin dogaro, kuna buƙatar:

  • takardar guntu;
  • shida kai sukurori;
  • maƙalli ko maƙera;
  • rawar soja (perforator);
  • saitin rawar soja;
  • guda biyu.

mataki-mataki shirin

Dole ne ku bi wasu matakai masu sauƙi:

  1. Yanke sassa uku daga guntu - tushe da bangon gefe. Wajibi ne a ci gaba daga diamita na guitar wuyansa .
  2. Matsa gindin zuwa bangon tare da sukurori biyu masu ɗaukar kai a kowane gefe.
  3. Haɗa latch ɗin zuwa bango kuma yi alama wuraren ramukan gaba tare da alama.
  4. Hana ramuka biyu a bango da tushe na tsarin.
  5. Fitar da dowels biyu a cikin bango kuma ku dunƙule mariƙin guitar zuwa gare su tare da skru masu ɗaukar kai.
  6. Manna cikin dutsen da robar siririn kumfa ko tarkacen tsohuwar kushin linzamin kwamfuta (don saman ya yi laushi).
  7. Ana iya rataye guitar a bango!

Yadda ake rataya guitar akan bango

Idan kuna so, kuna iya yin wani nau'in hawan guitar daban:

  • daga katako na katako da fil biyu;
  • daga bututun famfo ko shirin bututu;
  • daga sandar karfe da aka lanƙwasa da mai wanki (za a buƙaci ƙwarewar walda ta ƙarfe).

Ikon hasashe ba shi da iyaka anan - ci gaba daga girma da nauyin guitar, ƙwarewar ku, kayan aiki da kayan aiki.

Kurakurai da matsaloli masu yiwuwa

Wadanda suke so su rataya guitar a bango wani lokaci suna fuskantar wasu matsaloli kuma suna yin kuskure, misali:

  1. Idan sashin da aka makala kayan aikin an yi shi ne da wani abu mai wuya, akwai haɗarin tabarbarewar wuyansa ko karya da kunna turakun . Saboda haka, dole ne a rufe mariƙin guitar da murfin mai laushi.
  2. Dutsen bazai goyi bayan nauyin babban gita ba. A wannan yanayin, ya kamata ku zaɓi dutse mai babban mashaya da dowels masu ƙarfi. Da fatan za a kula: don bangon plasterboard, kuna buƙatar amfani da kayan ɗaure kamar dowel malam buɗe ido ko dowel molly.
  3. Idan ba a zaɓi nisa tsakanin ganuwar dutsen daidai ba, guitar na iya zamewa ƙasa da kwayoyi karya - saboda wannan dalili dole ne ya fi fadi fiye da wuyansa , amma kunkuntar fiye da gita tushe.
  4. Idan an adana guitar a wurin da bai dace ba, zai iya lalacewa kuma ya tsage. Wajibi ne a kiyaye shi daga windows, radiators, baranda, kare shi daga danshi mai yawa da hasken rana kai tsaye. Mafi kyawun yanayin iska shine 50%, kuma da yawan zafin jiki + 21 ° C. Muna ba da shawarar ku siyan hygrometer da humidifier don kula da kwanciyar hankali a kowane lokaci na shekara.

Yadda ake rataya guitar akan bango

Ribobi da fursunoni na guitar akan bango

Adana guitar akan bango yana da fa'idodi da yawa:

  1. Mai riƙe bango yana da sauƙin shigarwa.
  2. Kuna iya rataya kayan aiki a tsayin da ba zai iya isa ga yara da dabbobin gida ba.
  3. Wannan dutsen abin dogara ne - guitar ba zai fadi ko karya ba.
  4. Matsa shirye-shiryen don guitar ba shi da tsada.
  5. Kuna iya cire guitar daga bango a cikin dakika biyu.
  6. Guitar da ke bangon tana da kyau sosai kuma zai dace da kowane ciki cikin sauƙi.
  7. Dutsen yana da sauƙin cirewa da gyarawa a wani wuri.
  8. Guitar yana tsaye a tsaye, saboda wanda anga ana kiyaye shi daga lalacewa.

Akwai rashin amfani da yawa na ma'ajiyar gitar da aka dora bango:

  • Jikin guitar ba a kiyaye shi daga iska, ƙura, rana, danshi da sassautawa.
  • Idan mai riƙewa an yi shi daga ƙayatattun kayan inganci, yana iya karyewa cikin lokaci.
  • Idan an saita dutsen ƙasa, yara da dabbobin gida na iya lalata kayan aiki.

Gabaɗaya, wannan hanyar adana guitar tana da fa'idodi fiye da rashin amfani. Don kauce wa matsaloli a nan gaba, ya isa ya zaɓi wuri mai dacewa, yin dutsen dogara da kuma kula da kayan kida a cikin lokaci.

Siyan kayan da aka shirya

Yadda ake rataya guitar akan bangoIdan ba ku da lokaci da sha'awar yin mariƙin guitar da hannuwanku, zaku iya siyan wannan ƙaya mai tsada a cikin ɗayan shagunan.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don ɗorawa da aka shirya:

  • dunƙule na duniya;
  • daidaitattun ƙugiya;
  • ƙugiya tare da riko ta atomatik;
  • masu gyarawa da masu juyawa;
  • madaidaicin bangon bango.

Kula da waɗannan samfuran:

KYAUTA GS403

  • kafaffen mai lankwasa;
  • dutse mai rufi na roba;
  • Farashin: 1100 rubles.

K&M 16280-014-00

  • mai riƙe da madaidaicin calipers da kaddarorin shayarwa;
  • dace da lantarki da bass guitars na iri daban-daban;
  • Farashin: 1170 rubles.

K&M 16240-000-55 

  • samfurin abin dogara tare da daidaitawa ta atomatik;
  • dace da gitar asymmetrical;
  • Farashin: 1650 rubles.

FENDER® bango Hanger, Sunburst

  • samfurin mai inganci daga sanannen alama;
  • zane mai salo da ƙirar ergonomic;
  • Ya dace da kowane guitar
  • kit ɗin ya haɗa da dowels biyu da skru biyu masu ɗaukar kai;
  • Farashin: 1900 rub.

Amsoshi akan tambayoyi

Shin ginshiƙan bango sun dace da gitar lantarki da bass?

Kuna iya samun sauƙi da siyan masu riƙe da suka dace da kowane nau'in guitar, amma dole ne ku yi la'akari da girma, siffar da nauyin kayan aikin ku.

Shin dakatarwa yana da haɗari ga guitar?

Idan an gyara guitar da kyau kuma an rataye shi a cikin ɗakin da ya dace, babu haɗari.

Abin da za a yi idan guitar ta sha wahala sosai daga canje-canje a cikin zafi da da zazzabi ?

A wannan yanayin, yana da kyau a adana guitar a cikin akwati (harka) - don haka za a kare shi daga duk barazanar da ƙura.

Kammalawa

Za mu iya yanke shawarar cewa rataye guitar a bango ba shi da wahala, kuma a lokaci guda, wannan hanyar ajiya yana da amfani sosai kuma ya dace. Ya isa ya bi shawarwari masu sauƙi kuma zaɓi (ko yin) abin dogara ga kayan aiki - to, guitar za ta yi muku hidima shekaru da yawa kuma za ta faranta muku da bayyanar da sauti.

Leave a Reply