Barbet: bayanin kayan aiki, tsari, tarihi, sauti
kirtani

Barbet: bayanin kayan aiki, tsari, tarihi, sauti

A yau, kayan kirtani suna sake samun karbuwa. Kuma idan a baya zaɓin ya iyakance ga guitar, balalaika da domra, yanzu akwai buƙatu da yawa don tsoffin juzu'in su, misali, barbat ko barbet.

Tarihi

Barbat yana cikin nau'in kirtani, hanyar wasan da ake fidda shi. Shahararru a Gabas ta Tsakiya, Indiya ko Saudi Arabia ana ɗaukar mahaifarta. Bayanai akan wurin da abin ya faru sun bambanta. Hoton mafi dadewa ya koma karni na biyu BC, tsohuwar Sumeriyawa ne suka bar shi.

Barbet: bayanin kayan aiki, tsari, tarihi, sauti

A cikin karni na XII, barbet ya zo Kirista Turai, sunansa da tsarinsa sun ɗan canza. Frets sun bayyana a kan kayan aikin, wanda ba ya wanzu a da, kuma suka fara kiransa lute.

A yau, barbet ya yadu a cikin ƙasashen Larabawa, Armeniya, Georgia, Turkiyya da Girka kuma yana da sha'awar masu nazarin kabilanci.

Structure

Barbate ya ƙunshi jiki, kai da wuya. Igiya goma, babu rarrabuwa. Kayan da aka yi amfani da shi shine itace, yafi Pine, spruce, gyada, mahogany. Ana yin zaren daga siliki, wani lokacin kuma daga hanji ake yin su. A zamanin dā, waɗannan hanjin tumaki ne, waɗanda a da aka jiƙa da ruwan inabi kuma an bushe.

sauti

Ana fitar da kiɗa ta hanyar fizge zaren. Wani lokaci ana amfani da na'ura ta musamman da ake kira plectrum don wannan. Wannan kayan aikin Armeniya yana da takamaiman sauti tare da dandano na gabas.

БАСЕМ АЛЬ-АШКАР ИМПРОВИЗАЦИЯ

Leave a Reply