Menene mahaɗa?
Articles

Menene mahaɗa?

Duba DJ mixers a cikin shagon Muzyczny.pl

Menene mahaɗa?

Mixer shine ainihin kayan aiki na kowane aikin DJ. Yana ba ku damar haɗa hanyoyin sauti daban-daban daban-daban, canza sigogin su, kamar ƙarfafawa ko murkushe takamaiman mitoci, ko kuma kawai - daidaita ƙarar da kuma gabatar da tasirin sauti.

A cikin yanayin rikodi, zai iya zama mai rarraba sigina zuwa na'urorin rikodi. Manufar mahaɗa yana da faɗi sosai kuma yana iya komawa zuwa nau'ikan na'urori masu yawa. A cikin labarin da ke sama, zan tattauna ma'anar kalmar game da DJs.

Menene mahaɗa?

Mai sarrafa Mixer-MIDI, tushen: Muzyczny.pl

Yadda yake aiki?

A matsayin DJ na mafari, yakamata ku fara kasadar haɗakar ku ta hanyar siyan mahaɗa mai kyau wanda zai dace da tsammaninku. Ina tsammanin kuna tunanin menene aikin wannan na'urar, amma ba ku san tsarinta ko yuwuwarta ba, don haka zan ba ku labarinta a farkon. Kowane mahaɗa yana da takamaiman adadin abubuwan shigarwa da abubuwan da ake fitarwa. Muna ba da sigina daga na'urar da aka ba da ita zuwa abubuwan shigarwa, sannan ta wuce ta wasu na'urori daban-daban kuma ta kai ga fitarwa.

Tashar mahaɗa guda ɗaya ta ƙunshi na'urori da yawa waɗanda muke buƙata. Ɗayan su shine preamplifier, magana da baki shine kullin "Gain". Ana amfani da ita don haɓaka siginar zuwa matakin layi (0,775V). A taƙaice, ba kowace waƙa ce ke da girma iri ɗaya ba. Ɗayan ya fi shuru, ɗayan kuma yana da ƙarfi kuma tare da taimakon Gain mun saita matakin ƙarar da ya dace na waƙar.

Na'urar ta gaba ita ce mai gyara launin sautin, dangane da na'urar, maki biyu, uku ko hudu. Yawancin lokaci muna ci karo da mai daidaita maki uku (3 knobs eq). Ana amfani da su don yanke ko buga sassan makada yayin hada waƙoƙi.

Muna da kullun guda uku, wanda na farko (neman daga sama) yana da alhakin manyan sautunan, na biyu na tsakiya da na uku don ƙananan sautunan. Sannan muna da maɓallin da aka fi sani da cue ko pfl. Ba wani abu bane illa maɓallin da ke da alhakin kunna sa ido akan belun kunne.

Kowace tashoshi yana da nasa kulawa mai zaman kanta, godiya ga abin da za mu iya sauraron waƙar daga na'urar da aka zaɓa a kan belun kunne. Baya ga yuwuwar sauraron tashar da aka bayar, muna kuma da maɓalli mai suna master cue (kuma master pfl). Bayan danna shi, muna da damar da za mu saurari abin da "fitowa" daga mahaɗin, musamman ma, muna jin abin da ke faruwa ta hanyar masu magana.

Wani sinadari shi ne na'urar zamewa, wanda kuma aka sani da fader ko fader, wanda ya kammala a decibels. Ana amfani da shi don daidaita ƙarar tashar. Kuma ga bayanin kula kada ku ruɗe shi da riba. Bari in tunatar da ku, riba - yana haɓaka sigina zuwa matakin layi. Lokacin wasa sama da wannan matakin, za mu ji murƙushe sauti a cikin lasifikar domin karkatacciyar siginar za ta kai gare su. Don haka ta amfani da sanannen kalmar, za mu ji ƙarar hayaniya daga masu magana. Sabili da haka, mun saita matakin siginar da ya dace tare da riba, kuma tare da madaidaicin (ko fader) muna daidaita girmansa.

Bugu da ƙari, ya kamata mu nemo maɓallin da ya dace da canjin tasha. Kamar yadda na ambata, muna da na'urori daban-daban waɗanda ke fitar da ƙimar sigina daban. Wasu suna buƙatar riba kaɗan (muna amfani da riba don wannan), amma akwai kuma, misali, makirufo da ke fitar da siginar millivolt, kuma idan kuna son ƙara darajar riba, ƙila ba ku da ma'auni don isa ga layi. matakin. Don haka, muna da ƙarin maɓalli don zaɓar ƙwarewar shigarwa, ta yadda za mu iya haɗa kowace na'ura ba tare da matsala ba.

A matsayinka na mai mulki, sunan da ke faruwa shine aux / Cd don na'urori masu daidaitaccen hankali da phono don na'urorin da ke fitar da ƙarancin sigina. A sama na bayyana tsarin tashoshi ɗaya, duk da haka, wasu abubuwa, kamar tsarin maballin cue (pfl) ko suna, sun bambanta kuma kowane masana'anta yana amfani da su bisa ga ra'ayinsa.

Ci gaba, muna da sashin sauraro. Wannan shine wurin da muke shigar da belun kunne kuma muna da zaɓi na zabar ƙarar kiɗan da aka yarda yayin sauraro ko haɗawa tare da ƙarin potentiometer.

Baya ga daidaitattun tashoshi, muna kuma da tashar makirufo don haɗa makirufo. Dangane da nau'in na'urar, tana da adadin abubuwa iri ɗaya kamar tashoshi na yau da kullun, ban da fader, wani lokacin ma muna da iyakataccen adadin abubuwan, misali mai daidaita sautin mai lamba 2, inda a cikin sauran tashoshin mu sami mai daidaita maki 3.

Bugu da ƙari, mun kuma sami babban ikon sarrafa ƙararrawa, ina tsammanin cewa aikin wannan na'urar baya buƙatar bayyana. Dangane da nau'in mahaɗin, akwai ƙarin na'urori waɗanda zan bayyana kaɗan daga baya.

Menene mahaɗa?

Mai haɗa sauti-bidiyo, tushen: Muzyczny.pl

Wanne mixer zan zaba?

Don samun damar haɗawa, muna buƙatar aƙalla na'urori 2, a cikin yanayinmu dangane da abubuwan da aka fi so: na'urorin CD ko masu juyawa. Me yasa ba daya? Domin ba za mu iya yin sauƙi mai sauƙi daga wannan waƙa zuwa waccan daga na'ura ɗaya ba.

Don haka a farkon zabar mahaɗin mu, ya kamata mu yi la'akari da adadin tashoshi da muke buƙata (yawan tashoshi dole ne ya zama daidai da adadin na'urorin da muke son haɗawa da mahaɗin). Idan kun kasance DJ mafari, Ina ba da shawarar siyan mahaɗar tashoshi 2. A farkon, za su ishe ku. Irin wannan mahaɗa yawanci yana da ƙarin ginanniyar tashar don haɗa makirufo, idan kuma muna son yin magana da masu sauraro.

A kasuwa za mu iya samun nau'i-nau'i masu yawa na tashoshi biyu a farashi mai araha, yana ba da dama mai ban sha'awa da farashi mai kyau dangane da inganci. Wani zaɓi mai ban sha'awa a cikin wannan ɓangaren shine Reloop RMX20. Na'urar da ba ta da arha, mai sauƙi za ta dace da tsammanin kowane mafari. Wani ɗan ƙaramin tsada amma kuma samfurin mai araha shine Pioneer DJM250 ko Allen & Heath Xone 22. Waɗannan su ne ainihin rahusa, samfuran tashoshi biyu masu kyau.

Idan muna son haɗawa daga na'urori 3 ko 4 a lokaci guda, muna buƙatar mahaɗin tashoshi 3 ko 4.

Koyaya, mahaɗar tashoshi da yawa sun fi tsada. Hakanan yana da daraja ambaton samfuran Behringer. Kayan aiki ne mai arha wanda a wasu lokuta kan iya yin wasan banza. Duk da haka, wannan ba shine karin magana "junk" ko mafi girman shiryayye ba, kayan aiki ne wanda zai ba ka damar haɗuwa a cikin hanya mai dadi a gida. Idan kuna son yin amfani da kayan aiki a cikin kulob din nan gaba, Ina ba da shawarar ku nemi samfuran mafi girma.

Alamar Pioneer shine jagora a wannan filin. Ana iya samun wannan kayan aiki a kowane kulob da kuma duk inda wani abu ke faruwa. Yana ba da samfura da yawa don amfani da ƙwararru, kamar DJM 700, 850, 900,2000. Babban farashin samfuran yana fassara zuwa aiki mara wahala da tsayi.

Denon wata alama ce mai kyau. Yana da kyawawan kayan aiki masu daraja kamar samfuran Pioneer, amma ba a yarda da su sosai a kasuwa ba. Yana ba da wasu samfura masu kyau na gaske tare da ayyuka masu amfani da yawa.

Muna siyan mahaɗa mai yawan tashoshi kamar yadda muke buƙata, ko kuma za mu buƙaci shi wata rana a nan gaba. Har ila yau, yana da daraja la'akari da masu haɗawa tare da tashoshi fiye da 2 a cikin taron cewa, ban da 'yan wasa, muna son haɗawa, misali, littafin rubutu.

Bugu da kari, muna da wasu na'urori da na bar su da gangan yayin da aka gina su dangane da nau'in na'urar. Irin wannan na'urar na iya zama alamar sarrafawa. A cikin mahaɗan ƙaramin aji muna samun mai nuna alama guda ɗaya da aka raba tsakanin siginar takamaiman tasha da jimlar siginar fitarwa. A cikin na'urori masu daraja mafi girma, kowane tashoshi da jimlar siginar fitarwa suna da nasu siginar siginar guda ɗaya, wanda ya sa ya fi sauƙi. Yin wasa a gida, wannan ba abu ne mai mahimmanci ba.

Wani irin wannan na'urar shine mai tasiri, wanda yawanci ana samuwa a cikin manyan masu haɗawa. Wannan na'urar tana ba ku damar ƙara ƙarin tasirin sauti zuwa ga haɗin gwiwarmu. Mafi rikitarwa mai tasiri, mafi girma yawan tasirin. Mafi na kowa effects ne: echo, flanger, tace, birki, da dai sauransu Duk da haka, dole ne ka yi la'akari da cewa mahautsini da wani effector zai kudin fiye da na hali mahautsini.

Lokacin siyan, dole ne mu yi la'akari da ko muna buƙatarsa ​​da gaske. Idan kuna son haɓaka haɗe-haɗenku (saitin DJ) tare da ƙarin tasiri, yana da daraja ƙara zuwa mahaɗin tare da ginanniyar tasiri.

Menene mahaɗa?

Pioneer DJM-750K - ɗaya daga cikin mashahuran mahaɗa, tushen: Muzyczny.pl

Menene kuma ya kamata mu kula?

Bugu da ƙari ga buƙatun mu, yana da daraja a kula da alamar kayan aiki. Lokacin wasa a gida ko a wuraren da ba na jama'a ba, za mu iya samun damar zaɓar samfurin mai rahusa, amma kasancewar ƙwararrun ƙwararru, dole ne mu rage yawan gazawar, wanda za'a iya garanti ta kayan aiki masu dacewa. Abubuwan da aka fi so a cikin wannan sashin sune waɗanda aka ambata a baya: Pioneer, Denon, Allen & Heath, Ecler, Rane, amma kuma Numark, Reloop, Vestax.

Don gina ƙarin abubuwa, kamar sashin sauraro ko ƙarin tashar makirufo. Kamar yadda aka ambata a baya, samfuran matalauta na iya samun ƙarancin adadin abubuwa, kuma wannan zai sa rayuwarmu ta yi wahala a nan gaba.

Wani muhimmin abu da ban ambata ba tukuna shine adadin fita. Dangane da bukatunmu, dole ne mu yi la’akari da nawa za mu buƙaci su. Wataƙila muna buƙatar ƙarin fitarwa don amplifier tare da ginshiƙin sauraro, sannan menene? Idan kuna shirin yin wasa tare da ƙarin saka idanu, kula da wannan. Hakanan yana da mahimmanci cewa ƙarin fitarwa yana da ikon sarrafa ƙarar kansa mai zaman kansa.

Hakanan ya kamata ku kula da nau'in matosai. A gida mun hadu da wani mashahurin filogi na chinch, a cikin kulake za ku iya cewa ma'auni shine filogin XLR ko 6,3 ”jack. Idan za mu yi wasa a kulake, yana da kyau a sami mahaɗa tare da irin waɗannan abubuwan. In ba haka ba, za mu bugu da žari dole mu hada tare da vias da mara misali igiyoyi.

Summation

Idan muna da basirar da suka dace, za mu yi wasa a kan kayan aiki na kowane aji, duk da haka, idan muka sayi na'urarmu ta farko, yana da daraja ajiye wani adadin kuɗi don shi.

Bai cancanci neman tanadi ba saboda ku tuna cewa wannan shine ɗayan mahimman abubuwan na'urar wasan bidiyo. Yana rinjayar ba kawai haɗinmu ba, har ma da sautin dukan saitin. Cetonmu ba lallai ne ya ba mu tasiri mai kyau ba. Yawancin abubuwan amfani masu amfani da mahaɗin mu, zai fi daɗin amfani da shi, kuma gaurayawan mu (saitin) zai fi kyau.

Idan muna da irin wannan damar, yana da kyau a ƙara zuwa sabon na'urar, saboda a kasuwa na biyu babu ƙarancin na'urori tare da babban nisa, wanda zai biya ƙarin a cikin sabis fiye da ba mu fun.

Menene mahaɗa?

, tushen: www.pioneerdj.com

Leave a Reply