“Andante” F. Sor, waƙar takarda don masu farawa
Guitar

“Andante” F. Sor, waƙar takarda don mafari

“Tutorial” Gita Darasi Na 14

Wannan darasi na 14 ya tabo kan magana mai sauki kamar wasan tying league. Ana nuna gasar ta baka mai lankwasa zuwa sama ko ƙasa . A kunnen doki yana haɗa bayanin kula na farati ɗaya, yana mai da su bayanin kula guda ɗaya na tsawon lokaci. Don sanya shi a sauƙaƙe, akwai bugu ɗaya akan kirtani, kuma sautin, ba tare da katsewa ba, yana ɗorewa bisa jimillar tsawon lokacin bayanin kula. A ƙasa akwai misali na rubuta wasan kunnen doki da maki.

Yin amfani da misalin wasan “Andante” na mawaƙin Spain kuma mawaki F. Sora, bari mu saba da wannan batu a aikace. Taye a nan shine sanduna biyu na ƙarshe na yanki. Tare da lokacin kashi uku, bayanin kula biyu (yi) da aka haɗa ta ƙungiyar za su yi sauti - ɗaya, biyu, uku, ɗaya. Yi ƙoƙarin kunna "Andante" tare da alamar yatsa. Kar a manta game da gradations na tonal a cikin yanki (shuru zuwa babbar murya, da sauransu) wannan zai ba aikin ku wani nau'in nau'in da ake buƙata a cikin kiɗa. Sunan yanki "Andante" shine ƙirar ɗan lokaci na kiɗan. Fassara daga Italiyanci, "Andante" - tafiya daga kalmar "Andare" - don tafiya. A kan metronome, ana nuna lokacin “Andante” azaman ɗan lokaci mara sauri daga bugun 58 zuwa 72 a cikin minti ɗaya.

Andante F. Sor, waƙar takarda don masu farawaAndante F. Sor, waƙar takarda don masu farawa

Fernando Sor “Andante” Bidiyo

Andante - Fernando Sor

Kafin mu ci gaba zuwa darasi na gaba, ina ganin zai yi amfani a buga Etude in A Minor na F. Sor. Babban yanayin wannan bangare na darasi shine ci gaba da ƙwarewar fitar da sauti akan guitar ta amfani da dabarar "apoyando" (tare da tallafi). An riga an tabo wannan batu a darasi na 11 kuma wannan Etude zai kasance mai kyau a aikace don ƙware irin hakar sauti. Buga da yatsan hannun dama lokacin karbar "apoyando" shine kamar haka. Yatsa, kamar yana shafa (misali, na farko) kirtani a cikin hanyar maƙwabcin, ya tsalle daga gare ta zuwa wannan (na biyu) maƙwabcin kirtani kuma ya tsaya akan shi, ya sami goyon baya a can, yayin da sauti mai zurfi na farko. igiyar ta tashi. Daidai wannan hoton yana faruwa tare da igiyoyin bass - alal misali, yatsa, ya yi sauti a kan kirtani na shida, ya tsaya a kan kirtani na biyar, yayin da igiya na shida ke samar da sauti mai yawa da yawa. Lokacin kunna etude, kar a manta game da launuka masu ƙarfi da aka yiwa alama a ƙarƙashin kidan kida.

Andante F. Sor, waƙar takarda don masu farawa

DARASI NA BAYA #13 NA GABA #15

Leave a Reply