Haɓaka da daidaita tsarin adireshi na jama'a
Articles

Haɓaka da daidaita tsarin adireshi na jama'a

Haɓaka da daidaita tsarin adireshi na jama'a

Fahimtar buƙatu a fagen sauti

Kafin daidaitawa, yana da daraja bayyana yanayin da tsarin sautinmu zai yi aiki da kuma waɗanne hanyoyin magance tsarin ne mafi kyau don zaɓar. Ɗaya daga cikin tsarin ƙarfafa sauti da aka fi amfani da shi akai-akai shine tsarin layi, wanda ya dogara da tsarin tsari, yana ba da damar fadada tsarin tare da ƙarin abubuwa. Lokacin yanke shawarar irin wannan mafita, yakamata a daidaita shi da nau'in abubuwan da muke son tallatawa da wurin. Za mu tsara tsarin sauti daban-daban idan muna son tallata kide-kide a waje, kuma daban lokacin da za mu tallata taron kimiyya a zauren jami'a. Har ila yau, za a buƙaci wasu sigogi don samar da sauti don abubuwan da suka faru na musamman, irin su bukukuwan aure, liyafa, da dai sauransu. Tabbas, babban batu shine girman girman, watau iyakar da tsarin sauti zai ba da shi, ta yadda za a iya jin sauti a fili. ko'ina. Za mu samar da sauti ga dakin motsa jiki, babban coci, da filin wasan ƙwallon ƙafa ta wata hanya dabam.

Tsarin m ko aiki

Ana amfani da tsarin sauti mai motsi ta hanyar amplifier na waje kuma godiya ga wannan bayani za mu iya daidaita amplifier zuwa abubuwan da muke so, alal misali, don samun sauti na musamman, yi amfani da amplifier tube.

Sauti mai aiki yana sanye da nasa wutar lantarki kuma ana zaɓe shi da yawa saboda ba mu dogara da amplifier na waje ba, don haka lokacin da za mu je ƙungiya muna da kaya kaɗan.

Tsarin sauti

Za mu iya bambanta tsarin sauti na asali guda uku, kowannensu yana da aikace-aikace daban-daban, kuma zaɓin yana yin umarni da farko ta wurin da za a yi sauti. Tsarin tsakiya, wanda ake amfani da shi don yin sauti, da sauransu, dakunan taro, dakunan taro da ɗakin karatu. Na'urorin lasifika suna cikin jirgin sama ɗaya kusa da wurin da ake ci gaba da aikin mataki, kuma babban gatari na lasifikar radiation a cikin jirgin kwance ya kamata a bi da shi kusan diagonally a cikin zauren. Wannan tsari yana ba da garantin haɗin kai na gani da sauti da mai sauraro ya gane.

Tsare-tsare da aka raba inda aka rarraba masu magana daidai gwargwado a kan dukkan sararin da ba a kare sauti ba, don haka guje wa manyan sauye-sauye na ƙarfin sauti a wurare daban-daban a cikin ɗakin. Sau da yawa ana dakatar da ginshiƙai daga rufi kuma ana amfani da wannan tsari sau da yawa a cikin ɗakuna masu tsayi da ƙananan.

Tsarin yanki wanda ake sanya masu magana a cikin shiyya guda ɗaya, wanda aka raba yankin gabaɗaya, inda kowane rukuni na masu magana zai ƙara yanki ɗaya. Ana gabatar da jinkirin lokacin da aka zaɓa daidai tsakanin ƙungiyoyin lasifikar da ke cikin shiyyoyin. Ana amfani da irin wannan tsarin sau da yawa a cikin wuraren buɗe ido.

Haɓaka da daidaita tsarin adireshi na jama'a

Hanyar daidaita tsarin sauti

Kyakkyawan kayan aiki shine tushen, amma don yin amfani da cikakken amfani da ikonsa da ingancinsa, yana da daraja sanin tsarinsa, saitunan da duk sauran abubuwan da suka shafi sakamako na ƙarshe. A lokacin digitization, muna da na'urori masu dacewa a hannunmu waɗanda zasu nuna mafi kyawun saitin kayan sauti. Da farko dai manhajar da aka sanya a kwamfutar tafi-da-gidanka ce ke isar mana da irin wadannan bayanai. Duk da haka, don yin amfani da wannan hanya mai kyau, ya kamata a karanta alamomin mutum daidai. Mafi mahimmanci shine RTA, wanda shine tsarin ma'auni mai girma biyu wanda ke gabatar da matakin makamashi da aka bayyana a cikin decibels ko volts a cikin ƙayyadaddun band na mitar. Hakanan akwai tsarin ma'auni uku kamar TEF, SMAART, SIM, waɗanda kuma ke nuna canje-canje a matakin makamashi na mitoci guda ɗaya a kan lokaci. Bambanci tsakanin tsarin daban-daban shine RTA baya la'akari da wucewar lokaci, kuma tsarin ma'auni uku ya dogara ne akan saurin watsa FFT. Sabili da haka, yana da kyau koyo game da alamomi da ma'auni guda ɗaya, ta yadda ba kawai za ku iya karanta su daidai ba, amma kuma ku sami damar yin amfani da su a wurin da muke aunawa da kuma daidaitawa. Kuskuren gama gari a cikin ma'aunin mu na iya zama kuskuren saitin makirufo kanta. Anan ma, yana da kyau a bincika inda ya kamata a sami irin wannan makirufo. Shin akwai wani cikas, tunani daga bango, da dai sauransu, murdiya da ke gurbata ma'aunin mu. Hakanan yana iya faruwa cewa duk da sigogi masu gamsarwa, ba mu gamsu da saitin gaba ɗaya ba. Sa'an nan kuma ya kamata mu yi amfani da mafi kyawun na'urar aunawa wanda shine sashin ji.

Summation

Kamar yadda kake gani, daidaitaccen tsarin tsarin sauti yana buƙatar la'akari da abubuwa da yawa. Sabili da haka, yana da kyau a yi la'akari da duk batutuwa da kyau da kuma la'akari da waɗanda ke da tasiri kai tsaye akan iko da ingancin siginar da aka watsa. Kuma kamar yadda yake a cikin bangarori da yawa na tsarin sauti da saitunansa, haka nan, a lokacin kunnawa na ƙarshe, tabbas za mu ɗan ɗan yi gwaji don nemo wuri mafi kyau na kayan aikinmu.

Leave a Reply