Duk game da zanen guitar
Articles

Duk game da zanen guitar

Bayyanar guitar yayi nisa daga lokacin ƙarshe. Bayan haka, kiɗa shine, bayan haka, nuni, ko muna magana ne game da wasan kwaikwayo na repertoire na gargajiya ko kuma tseren dutsen daji.

Saboda haka, zanen guitar wani tsari ne da kowane mawaƙi zai iya fuskanta.

Ƙara koyo game da zanen guitar

Ana iya buƙatar shafa fenti da varnish zuwa saman guitar a lokuta da yawa:

  1. Gitar ta tsufa , ya fada hannunka "amfani da kyau" ko kuma ya kwanta a kan kabad na shekaru da yawa. Ana sawa na waje, ko da yake bai lalace sosai ba. A wannan yanayin, maye gurbin fenti zai taimaka sabunta kayan aiki.
  2. Guitar yana cikin kyakkyawan tsari na aiki, duk da haka, yayin aikin ya sami karce , zage-zage ko ramuka a saman jiki. Zane kawai zai iya kawar da waɗannan abubuwan banƙyama na bayyanar.
  3. Mai shi yana so ya rabu da stereotypes na daidaitaccen ƙira . Gwaji tare da zane-zane da varnishing ba kawai sakamakon mutum ba ne, amma har ma wani tsari mai ban sha'awa.

Yadda ake fenti guitar

Jita-jita yana da cewa zanen guitar na iya yin tasiri sosai ga sautin kayan aiki. Har zuwa wani lokaci, wannan na iya amfani da gitatar sauti mai tsada, wanda, dangane da yanayin jiki, mitoci na iya canzawa da gaske, ƙarar sautin suna bayyana ko ɓacewa. A kan guitar lantarki inda jiki ba mai resonator ba ne, har ma da kauri mai kauri na fenti ba zai yi tasiri a kan aikin da aka dauka ba.

Sabili da haka, fenti akan lafiya, kawai yi shi a hankali.

Abin da za a buƙata

  1. Saitin screwdrivers da wrenches: don tarwatsa guitar.
  2. Kayan aikin siyarwa: don cirewa sautin toshe kuma shigar da shi bayan zanen.
  3. Farko don itace.
  4. Fenti akan itace don babban tsarin launi.
  5. Lacquer don kammalawa.
  6. Goga ko fesa gun don aikace-aikace (ba lallai ba ne idan fenti ya riga ya kasance a cikin gwangwani).
  7. Saitin zanen gadon yashi na digiri daban-daban na hatsi daga m zuwa "sifili".
  8. M zane don cire wuce haddi fenti, gogewa da gogewa.

Yadda za a zabi fenti da varnish

Paints da varnishes sun ƙayyade yadda dorewa, jurewa, suturar roba za ta kasance. A ƙarshe amma ba kalla ba, guitarist yana sha'awar farashin da zai iya siyan kayan da ake bukata.

Mai da kakin zuma

Duk game da zanen guitarMafi arha kuma a lokaci guda hanyar asali ba don fentin guitar ba, amma kawai jiƙa shi da linseed ko man tung. Man yana shiga cikin itacen, yana kiyaye tsarinsa. Babu wani sutura kamar haka, fim ɗin mai kawai ya rage a saman. Kayan aikin yana kama da an goge shi da miliyoyin taɓawa. Abin takaici, duk nau'ikan mai suna ba da kariya kaɗan daga danshi kuma ba sa iya ɓoyewa inji lahani.

Alcohol varnishes da fenti

Su ne bushe formulations diluted a barasa. Mafi nasara ga guitar shine shellac. Yana da matsakaicin farashi kuma yana bushewa gaba ɗaya a cikin mako guda. The Ƙarfin injin yana da ƙasa, kuma rayuwar sabis ɗin zata buƙaci sabunta shafi bayan shekara ɗaya ko biyu na amfani mai aiki.

Nitrocellulose kayan

Duk game da zanen guitarSanannen abu a kasuwa. High bushewa gudun da kyau surface gama bayan aiki. Daga cikin minuses - ƙaƙƙarfan wari mai ban sha'awa (aiki a cikin na'urar numfashi da ɗakin da aka rufe), da kuma gaskiyar cewa nitrolacs dole ne a yi amfani da shi a cikin akalla 5 yadudduka tare da tsaka-tsakin niƙa.

Abubuwan da aka haɗa bisa polyurethane

Kyakkyawan zaɓi don rufe sassan katako na jiki da wuyansa . Polyurethane ya fi danko da sassauƙa, ba ya fashe ko da shekaru bayan zanen. A ciki Bugu da kari , Mawaƙin yana da damar da za a zaɓa daga babban adadin inuwa da laushi. Don zanen kai, wannan shine ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka.

Polyester varnishes

Duk game da zanen guitarGitaniya masu tsada suna rufe su. Rufin ya juya ya zama na roba, mai dorewa, yana kare guitar daga ƙananan inji lalacewa, ya dubi tsada da ban sha'awa. Duk da haka, an shirya abun da ke ciki daga sassa hudu zuwa biyar, wanda aka ɗauka daidai da kashi mafi kusa. Matsakaicin kuskure gaba ɗaya yana canza kaddarorin polyesters.

mataki-mataki algorithm

Gitar shiri

Kafin zanen guitar dole ne a wargake gaba ɗaya. Cire zaren, kwayoyi , gada , cire haɗin wuyansa . Wajibi ne don kwance ƙwanƙwasa bel, mai haɗawa da fitarwa na sauti da sauran abubuwa daga akwati. Babban aikin shine cire duk kayan lantarki. Don yin wannan, an cire panel kuma an ɗaga shi, bayan haka an sayar da wayoyi a hankali.

Duk game da zanen guitar

Bayan kuna da akwati na katako kawai da ya rage a hannunku, an cire tsohuwar sutura daga gare ta. Idan kana da na'urar bushewa na ginin ginin, zaka iya amfani da shi - don haka fenti zai fita da sauƙi. Muna sarrafa itace da takarda yashi - na farko babba, sannan matsakaici, kuma a ƙarshe sifili. Bayan goge ƙurar, ana sake yayyafa wa guitar yashi “rigar” kuma a bushe.

Zanen Fretboard

An cire tsarin peg daga wuyansa, da yatsan yatsa an cire, kuma an cire anga. Nika kamar yadda aka bayyana a sama. Bayan haka, dole ne a rataye wuyansa don yin fenti daidai a kowane bangare. Don yin wannan, kana buƙatar nemo waya tare da ƙugiya ko ƙugiya a cikin ƙananan ƙananan inda ramin daga gare ta ba zai zama sananne ba. Bayan haka, ta yin amfani da bindigar feshi ko kuma daga gwangwani, ana shafa fenti daidai gwargwado. Lokacin bushewa na Layer shine rana, bayan haka za'a iya rufe shi tare da Layer na gaba. Lacquer yana tafiya a saman fenti.

Zanen bene

Za a iya rataye bene ta screwd a cikin ramukan inda wuyansa an cire . Kuna iya fenti ba kawai tare da bindigar feshi ko gwangwani ba, har ma da goga. Domin fenti ya kwanta daidai, bayan an saita shi, an grouted saman. Wannan ba kawai smooths fitar da kusoshi daga goga, amma kuma inganta adhesion na gaba shafi shafi.

Ya kamata bushewa na ƙarshe ya zama mako guda.

Aikace-aikacen tambari

Idan kana son sanya guitar ta musamman tare da tambari, haruffa ko tsari, akwai hanyoyi guda biyu don tafiya:

  1. Yi stencil kuma yi amfani da tambarin tare da bambanta fenti tare da gwangwani ko goga.
  2. Haɗa siliki mai bakin ciki, wanda aka ɓoye tare da yadudduka da yawa na bayyananniyar varnish.

A varnish zai kare tambarin daga abrasion da karce.

Idan kun ba da amanar aikin ga ƙwararru

Kamfanonin gyaran gita suna ba da sabis na tsiri da fenti. Yawancin lokaci ana ƙididdige farashi azaman adadin zanen wuyansa , jiki, gogewa da aikin shiri. Jimlar adadin zai iya bambanta daga 7 zuwa 25 dubu rubles.

Kammalawa

Wani lokaci zanen guitar ita ce kawai hanyar da za a iya ceton kayan aiki mai kyau wanda ya ɓace. Tare da wannan hanya, ba za ku iya kawai ingantawa da kare guitar ba, amma kuma ku sanya shi na musamman.

Leave a Reply