Muna yin tsayawa don guitar da hannayenmu
Articles

Muna yin tsayawa don guitar da hannayenmu

Tsaya - na'urar da ke ba ka damar adana guitar a hankali, an daidaita shi a tsaye a tsaye. Wannan yana karewa daga lalacewa ta bazata kuma yana adana sarari. Ya dace da ƙananan wurare. Ana iya yin shi da kansa.

Akwai da yawa ƙira da ƙira mafita samuwa ga kowa da kowa. Sun bambanta a cikin siffofin ɗaure. Nau'in, abu, hanyar haɗuwa ya dogara da damar da dandano. Na'ura mai fasaha da aka yi da fasaha ya dubi mai salo, yana ado da ciki. Za a iya ɗaukar samfur mai rugujewa akan tafiye-tafiye, zuwa abubuwan da suka faru.

Shahararren A-siffa. Yana ba ku damar hawan kayan aikin a tsaye. Irin wannan tsayawa don guitar ana yin ta da hannu, yawanci daga itace. Abu ne mai araha, mai sauƙin sarrafawa. Idan ana so, ana iya maye gurbin shi da plywood.

Ya kamata a tuna! Yin amfani da ƙananan kayan albarkatun ƙasa yana haifar da lalacewa ga lamarin.

Yadda ake yin gitar ku

Abin da za a buƙata

Don aikin kuna buƙatar:

  1. allon (girman - 600X350 mm, kauri - 18 mm);
  2. kusoshi, sukurori;
  3. kumfa roba ko ji;
  4. furniture madauki;
  5. epoxy resin guda biyu;
  6. manne don itace (zai fi dacewa aerosol lamba);
  7. impregnation ga itace;
  8. varnish don saman katako;
  9. igiyar fata.

Ana yin aikin:

  1. band saw ko lantarki jigsaw;
  2. sukudireba;
  3. kauri ma'auni ko planer;
  4. mai ƙona gas;
  5. goga ko soso.

A kula! Yana da amfani a iya yin aiki akan injin niƙa. Ana iya maye gurbin shi tare da rasp na hannu.

Zane-zanen samfur

Ana ɗaukar makircin ɓangaren ɓangaren daga wurin maigidan Johnny Brook. Za a iya haɓaka zane-zane da kansa, ta yin amfani da wanda aka tsara a matsayin samfurin.

mataki-mataki shirin

Muna yin tsayawa don guitar da hannayenmuYa kamata ku fara da ɗaukar ma'auni daga kayan aiki. Jiki da wuyansa bambanta da girma. Natsuwa ya dogara ne akan yarda da sigogin su. Bayan yanke shawara akan dabi'u, wajibi ne a yanke zane-zane na sassan gefe daga takarda.

Bayan yin alama bisa ga makirci, an yanke cikakkun bayanai daga cikin jirgi. Yanke ƙananan goyan bayan gefen biyu ana yin su tare da jigsaw. Wannan ya kamata a yi a hankali kuma a hankali, tun da gefen samfuran madauwari yana raguwa lokacin da kuka kunna fayil ɗin.

Ta hanyar ƙara abubuwa biyu, zaku iya ƙara aiwatarwa akan injin niƙa, dacewa da juna. Yana da mahimmanci a yi la'akari da jagorancin filaye, don kada a kama da yawa. Ana tsabtace sassan Sawn tare da tef ɗin Emery.

Ado sassaƙa. Ana yin shi da chisels da hannu ko kuma ta hanyar zane. Ado na samfurin yana ba da kyan gani. Kuna iya amfani da zane mai salo wanda ya dace da ciki. Kwancen da aka yanke yana cike da resin epoxy. Dumama yana kawar da duk kumfa daga cakuda. Shirye-shiryen yana tsaftace farfajiyar, yana samar da yanayin da ya bambanta.

Dukkanin rabi a saman saman an haɗa su ta hanyar madauki akan skru masu ɗaukar kai. Ana gyara igiyar fata a ƙasa don sarrafa nisa na tsawo. Ana zare ta cikin ramukan da aka haƙa da aka shirya su daidai kuma an ɗaure su da kulli.

Ƙarshen ciki ana yin shi da soso. Bayan shi, wuraren hulɗa da jiki ana bi da su tare da ji ko kumfa.

Jiyya tare da tabo, varnish. Tabbatar bushewa.

Matsaloli masu yiwuwa

Muna yin tsayawa don guitar da hannayenmuA cikin aiwatar da aiki tare da itace, wajibi ne a yi la'akari da tsarinsa, musamman ma jagorancin filaye. Capricious abu baya gafarta rashin kulawa. Yin aiki tare da jirgin sama, jigsaw na lantarki, saw yana buƙatar taka tsantsan.

Lokacin haɗuwa, skru ba koyaushe yana riƙe da ƙarfi ba. Zai fi kyau a yi amfani da masu tauri. Lokacin harhada samfuran katako, yana da kyau a tona musu ramuka.

Lokacin harhada zane, yakamata ku tuna game da aiki. Tsayin guitar da ya yi nauyi bai dace ba, tun da ana iya amfani da tsayawar bene a wurin kide-kide kuma babu wata ma'ana a yin babban abu da hannuwanku. Matsakaicin nauyi shine kusan kilogiram biyar.

Amsoshi akan tambayoyi

Wadanne kayayyaki ne akwai?

A kan yanar gizo za ku iya samun ayyuka masu ban sha'awa na shigarwa na cruciform daga allunan. Siffofin firam ɗin da aka yi da bututun polypropylene na kowa.

Nawa za ku iya ajiyewa ta hanyar yin shi da kanku?

Farashin mafi sauƙi na samfurori da aka yi da kayan aikin roba daga ɗari biyar rubles. Katako kayayyakin na aji na mu tara kudin a kalla 2000 rubles. Ana iya siyar da mawallafin mawallafi na hannu mai ɗaukar hoto, wanda ke da kyan gani na ciki, don dubu goma.

A ina ya kamata a sanya bene don guitar a cikin dakin?

Kusurwar dakin shine mafi ƙarancin dacewa, tunda wurin yana cike da danshi. Zai fi dacewa a sanya kayan aiki a bango. Babban abu shi ne, ba ya lalacewa idan ya fadi, lokacin da kafa ya buge ta da gangan. Hakanan baza'a iya kasancewa kusa da baturin ba. Babban yanayin zafi suna da haɗari.

Wane irin itace ya fi kyau?

Allolin Pine gama gari sune mafi ƙarancin kayan da suka dace. Hardwoods (oak, maple, Linden) sun fi karfi kuma sun fi kyau.

Za a iya amfani da roba maimakon kumfa da ji?

Masters ba su ba da shawarar ba, saboda roba yana lalata lamarin saboda amsawa tare da varnish.

Hannun DIY šaukuwa guitar tsaye dace da acoustic, lantarki, banjo da sauran kayan kirtani. An tsara sigar da aka rage don girman ukulele. Aikin hannu koyaushe yana da daraja sosai. Sau da yawa mutane ba sa barin komai don kayan aikinsu na asali. Kyakkyawan tsayuwar da aka yi da kai alama ce ta kulawa ga abin da kuka fi so.

Leave a Reply