Wane kayan aiki ne ya dace da ni?
Articles

Wane kayan aiki ne ya dace da ni?

Kuna so ku fara kasadar ku da kiɗa, amma ba ku san abin da za ku zaɓa ba? Wannan jagorar zai taimaka muku yin zaɓin da ya dace kuma yana taimakawa kawar da shakku.

Bari mu fara da mahimman ra'ayoyi

Bari mu rarraba nau'ikan kayan aiki zuwa nau'ikan da suka dace. Kayayyaki irin su gita (ciki har da bass) ana fizge kayan kida ne saboda ana zare kirtani a cikinsu da yatsu ko plectrum (wanda aka fi sani da zaɓe ko gashin tsuntsu). Har ila yau sun hada da banjo, ukulele, mandolin, garaya da dai sauransu. Kayan aiki irin su piano, piano, organ da keyboard sune kayan aikin maɓalli ne, domin don samar da sauti dole ne ka danna maɓallin akalla ɗaya. Kayan aiki irin su violin, viola, cello, bass biyu, da dai sauransu kayan kirtani ne saboda ana wasa da baka. Hakanan ana iya fizge igiyoyin waɗannan kayan aikin, amma wannan ba shine farkon hanyar sa su motsa ba. Kayayyaki irin su ƙaho, saxophone, clarinet, trombone, tuba, sarewa da sauransu kayan aikin iska ne. Akwai wata kara tana fitowa daga cikinsu tana busa su. Kayayyakin kaɗe-kaɗe, irin su gangunan tarko, kuge da sauransu, suna daga cikin kayan aikin ganga, waɗanda ba kamar sauran kayan kida ba, ba za su iya yin waƙa ba, sai dai waƙar kanta. Kayan kida ma, da sauransu. djembe, tambourine, da kuma karrarawa (waɗanda ba daidai ba ake kira kuge ko kuge), waxanda suke misalan kayan kaɗe-kaɗe da ke iya yin waƙa har ma da jituwa.

Wane kayan aiki ne ya dace da ni?

Karrarawa na chromatic suna ba ku damar yin rhythmic da tsara karin waƙa

Me kuke saurare?

Tambayar da ya kamata ku yi wa kanku ita ce: wace irin waƙa kuke son saurare? Wane sautin kayan aiki kuka fi so? Mai son karfe ba shi yiwuwa ya so kunna saxophone, kodayake wa ya sani?

Menene iyawar ku?

Mutanen da ke da ma'anar kari mai ban mamaki da babban daidaitawar dukkan gaɓoɓi na iya buga ganguna ba tare da wata matsala ba. Ana ba da shawarar ganguna ga waɗanda suka fifita kari fiye da waƙa. Idan kuna da ma'anar kari mai kyau, amma ba ku jin iya wasa da hannayenku da ƙafafu a lokaci guda, da / ko kuna son yin tasiri a cikin kari da kuma tasirin waƙar, zaɓi bass guitar. Idan hannayenku suna da ƙarfi kuma suna da ƙarfi a lokaci guda, zaɓi guitar ko kirtani. Idan kuna da kyakkyawar kulawa, zaɓi madannai. Idan kana da huhu mai ƙarfi sosai, zaɓi kayan aikin iska.

Kuna waka

Kayan aikin da suka fi dacewa don yin wasa da kanku sune maɓallan madannai da ƙararrawa, na gargajiya ko gitatan lantarki. Tabbas, kayan aikin iska suma suna haɓaka ta hanyar kiɗa, amma ba za ku iya yin waƙa da kunna su a lokaci guda ba, kodayake kuna iya kunna su lokacin hutu na waƙa. Babban kayan aiki don irin wannan salon shine harmonica, wanda zai iya raka ko da mawaƙa mai waƙa. Gitar bass da kirtani basa goyan bayan muryoyin da kyau. Ganguna za su zama zaɓi mara kyau ga mawaƙin mawaƙa, kodayake akwai lokuta na mawaƙa masu rera waƙa.

Kuna so ku yi wasa a cikin ƙungiya?

Idan ba za ku yi wasa a cikin makada ba, zaɓi kayan aikin da ke sautin solo. Waɗannan su ne acoustic, na gargajiya da gitatan lantarki (wanda aka fi buga “acoustic”) da maɓallan madannai. Amma ga tarin… Duk kayan aikin sun dace don wasa a cikin gungu.

Wane kayan aiki ne ya dace da ni?

Manyan Makada suna tara masu kida da yawa

Wanene kuke so ya kasance a cikin tawagar?

Ace kana so ka zama memba na kungiya bayan duk. Idan kuna son duk walƙiya su kasance a kanku, zaɓi kayan aiki wanda ke kunna solo da manyan waƙoƙin waƙa. Waɗannan su ne galibin gitatan lantarki, kayan aikin iska, da kayan kirtani galibi violin. Idan kuna son zama a baya, amma kuma kuna da tasiri mai yawa akan sautin ƙungiyar ku, je ga ganguna ko bass. Idan kana son kayan aiki don komai, zaɓi ɗaya daga cikin kayan aikin madannai.

Kuna da sararin motsa jiki?

Yin ganga ba kyakkyawan ra'ayi ba ne idan ya zo wurin rukunin gidaje. Iska da kayan kirtani na iya ba maƙwabtaka ciwon kai. Gitarar wutar lantarki mai ƙarfi da sautin gitar bass ɗin da aka ɗauka a cikin nisa mai nisa ba koyaushe suke amfani da su ba, kodayake kuna iya amfani da belun kunne yayin kunna su. Pianos, pianos, gabobi da bass biyu suna da girma sosai kuma ba su da hannu sosai. Madadin su ne kayan ganguna na lantarki, maɓallan madannai, da gitatan ƙararrawa da na gargajiya.

Summation

Kowane kayan aiki mataki ne na gaba. Akwai ton na masana'antun kayan aiki da yawa a duniya. Godiya ga kunna kayan kida da yawa, suna da kyau a cikin kiɗa. Ka tuna cewa babu wanda zai taɓa ƙwace basirar kunna kayan aikin da aka bayar. Zai zama fa'idarmu koyaushe.

comments

zuwa ROMANO: Diaphragm tsoka ce. Ba za ku iya busa diaphragm ba. Diaphragm yana taimakawa wajen samun numfashi mai kyau lokacin kunna tagulla.

Ewa

a cikin kayan aikin iska ba ku shaka daga huhu, amma daga diaphragm !!!!!!!!!

Romano

Leave a Reply