4

Inda zan sayi piano kuma nawa ne kudinsa?

Idan yaron ya fara karatu a makarantar kiɗa, to lokaci yayi da za ku yi tunani game da siyan kayan kida mai kyau. Daga wannan labarin za ku koyi amsoshin tambayoyi masu zuwa: inda za ku sayi piano da nawa farashin piano.

A zamanin yau, yana da wuya kowa ya sayi piano na sauti don gida; Ana ƙara ba da fifiko ga analogues na dijital, musamman ga waɗanda suka ƙware wajen buga piano ba a matsayin babban ƙwararrun su ba, amma azaman ƙarin kayan aiki ko kuma a matakin mai son kawai. Wannan ba sharri ba ne kuma ba mai kyau ba ne; pianos na dijital da manyan pianos, ban da ƙarancinsu, haske da sauran abubuwan jin daɗi (alal misali, ba sa damun maƙwabta), kuma suna da fa'idodi da yawa don koyar da kiɗan (karanta ƙarin game da wannan a cikin labarin na gaba).

Duk da haka, idan yaron ya fara karatun piano a makarantar kiɗa, kuma kuna son ya sami nasara a wannan yanki, to, har yanzu kuna da siyan piano acoustic (zai fi dacewa babban piano) don gida. Dangane da wannan, akwai wasu tambayoyi masu matsala da ba makawa sun taso, alal misali: yadda ake zabar piano, inda za a saya, da nawa ne duka za su biya. Bari mu duba duk waɗannan tambayoyin a cikin tsari.

Inda zan sayi piano

Yawancin lokaci ana siyan piano ta ɗayan waɗannan hanyoyi 4:

-- fa'idodin wannan hanyar a bayyane suke: kun sani, gani kuma kuna iya taɓa abin da kuke siya, kuma kuna siyan sabon kayan aiki gaba ɗaya, ƙari kuma kuna karɓar sabis na garanti na ɗan lokaci;

- - wannan ya dace da ku idan kuna son siyan kayan aiki na takamaiman takamaiman alama (a cikin wannan yanayin, yana da kyau wakilin dillali daga ƙera piano na wannan alamar aiki a cikin garin ku);

- (yawanci tsunduma a cikin maido da kayan aiki) - wannan ba shine mafi kyawun zaɓi ba (akwai matsaloli masu yawa), sai dai idan cibiyar ta haɗu kai tsaye tare da ɗaya daga cikin masana'antar piano, amma, a gefe guda, daga cikinsu zaku iya kuma. sami kayan aiki a cikin kyakkyawan yanayi da garantin sabis na abokin ciniki azaman kari mai kyau;

- don sake siyan kayan aiki shine hanya mafi mahimmanci kuma mafi arha, amma a nan dole ne ku fahimci cewa kayan aikin da kuka zaɓa ba zai zama sabo ba kuma sayan sa zai kasance haɗarin ku na sirri (ba shakka, ba zai ba ku wani garanti ba).

Nawa ne kudin piano?

Yanzu bari mu matsa zuwa tambayar menene farashin piano. Akwai halaye da yawa na gaba ɗaya a nan: sababbin kayan aiki sun fi tsofaffi tsada (sai dai idan, ba shakka, kayan gargajiya ne, amma ba za ku sayi kayan gargajiya ba don amfani), pianos masu alama sun fi tsada fiye da kayan aikin masana'anta, shigo da su daga waje. kayan aiki sun fi na gida tsada. Yanzu bari mu bincika abubuwan da muka yi la’akari da su sa’ad da muke neman inda za mu sayi piano. Don haka, idan kun sayi kayan aiki:

- - farashin piano yawanci iri ɗaya ne (farashi mai ma'ana don sabon kayan aiki na al'ada), kusan ana siyar da samfuran ƙasashen waje na musamman;

- - iri-iri na farashi da yuwuwar ba su san iyaka ba, kewayon farashin shine rubles;

– – ka saya, ya isa, domin haka ake siyar da pianos masu tsada;

– Mafi sau da yawa, ya kamata ka fahimci cewa kana siya, ko da yake an mayar da, amma har yanzu ba sabon kayan aiki, amma tare da garanti sabis;

- - sayar da (masu, suna tunanin abin da za su yi tare da piano wanda ke ɗaukar sararin samaniya a cikin ɗakin, sau da yawa suna shirye su ba da shi kyauta don ɗauka), kuma - wani labarin na musamman (a matsakaici).

Kuma a ƙarshe, game da alamu. Mafi arha kuma har yanzu ya fi na kowa ne Soviet pianos daga 70-80s "Red Oktoba", "Gamma", "Elegy" (waɗannan su ne masu kyau), mafi tsada su ne American Steinway & 'ya'yan da Jamus Bluthner, ba tsada sosai kyau shigo da pianos ne. Czech Petroff.

"Формула качества": Выбираем пианино

Leave a Reply