Victoria Mullova |
Mawakan Instrumentalists

Victoria Mullova |

Victoria Mullova

Ranar haifuwa
27.11.1959
Zama
kaidojin aiki
Kasa
Rasha, USSR

Victoria Mullova |

Victoria Mullova shahararriyar 'yar wasan violin ce a duniya. Ta yi karatu a Central Music School of Moscow, sa'an nan a Moscow Conservatory. Hazakar ta na musamman ta ja hankalin mutane lokacin da ta ci lambar yabo ta farko a gasar. J. Sibelius a Helsinki (1980) kuma ya sami lambar zinare a gasar. PI Tchaikovsky (1982). Tun daga wannan lokacin, ta yi wasa tare da shahararrun mawaƙa da masu gudanarwa. Victoria Mullova tana taka rawar Stradivarius violin Jules Falk

Sha'awar kirkirar Victoria Mullova sun bambanta. Tana yin kiɗan baroque kuma tana sha'awar aikin mawaƙa na zamani. A cikin 2000, tare da Orchestra na Haskakawa, ƙungiyar mawaƙan ɗakin Italiya Il Giardino Armonico da Venetian Baroque Ensemble, Mullova sun yi kide-kide na kiɗa na farko.

A shekara ta 2000, tare da sanannen ɗan wasan jazz na Ingilishi Julian Joseph, ta fitar da kundi ta hanyar kallon Gilashin, wanda ya ƙunshi ayyukan mawaƙa na zamani. A nan gaba, mai zanen ya yi ayyuka na musamman da ta ba da izini daga irin waɗannan mawaƙa kamar Dave Marik (fire tare da Katya Labeque a bikin London a 2002) da Fraser Trainer (fire tare da ƙungiyar gwaji tsakanin Bayanan kula a bikin London a 2003). Ta ci gaba da yin aiki tare da waɗannan mawaƙa kuma a cikin Yuli 2005 ta gabatar da sabon aikin Fraser Trainer akan BBC.

Tare da rukuni na mutane masu tunani iri ɗaya, Victoria Mullova ta ƙirƙira Mullova tare, wanda ya fara yawon shakatawa a watan Yuli 1994. Tun daga wannan lokacin, ƙungiyar ta fito da fayafai guda biyu (Bach concertos da Schubert's octet) kuma ta ci gaba da yawon shakatawa a Turai. Haɗin haɗin gwanin wasan kwaikwayo da kuma ikon shaƙatawa cikin kiɗan zamani da tsohon ya sami godiya sosai daga jama'a da masu suka.

Victoria Mullova kuma tana aiki tare da ƴan wasan pian Katya Labek, suna yin wasa tare da ita a duk faɗin duniya. A cikin kaka na 2006, Mullova da Labek sun fito da wani haɗin gwiwa diski mai suna Recital ("Concert"). Mullova ta yi ayyukan Bach a kan igiyoyin gut na inabi, duka biyun solo kuma a cikin gungu tare da Ottavio Danton (harpsichord), wanda ta zagaya Turai a cikin Maris 2007. Nan da nan bayan ya ƙare, sun yi rikodin CD na Bach's sonatas.

A cikin Mayu 2007 Victoria Mullova ta yi wasan kwaikwayon Brahms Violin Concerto tare da zaren gut tare da Orchester Révolutionnaire et Romantique wanda John Eliot Gardiner ya jagoranta.

Rikodin da Mullova yayi don Philips Classics sun lashe kyaututtuka masu daraja da yawa. A shekara ta 2005, Mullova ya yi sabbin rikodi tare da sabon lakabin da aka kafa Onyx Classics. Faifan farko (concert ta Vivaldi tare da ƙungiyar makaɗar Il Giardino Armonico wanda Giovanni Antonini ke gudanarwa) an kira shi Golden Disc na 2005.

Leave a Reply