Mai kiyaye taki - shin da gaske ake bukata?
Articles

Mai kiyaye taki - shin da gaske ake bukata?

Duba Metronomes da tuners a Muzyczny.pl

Tabbas za a iya amfani da wannan kalmar don bayyana ƙa'idar da ya kamata a same ta a gidan kowane mutum da ke koyon yin kayan kida. Ko da kuwa kuna koyan kunna piano, guitar ko ƙaho, metronome yana da darajar amfani da gaske. Kuma wannan ba wasu ƙirƙira ba ne da kuma ra'ayin wasu ƴan tsirarun malamai na makarantar, amma duk mawaƙin da ya ɗauki ilimin waƙa da mahimmanci, ba tare da la'akari da irin waƙar da aka yi ba, zai tabbatar muku. Abin takaici, mutane da yawa ba su da cikakkiyar masaniya game da shi, don haka sukan cutar da kansu ta hanyar guje wa aiki tare da metronome. Wannan, ba shakka, ya zo ne daga imaninsu cewa suna wasa daidai da kuma kiyaye taki da kyau daga farko zuwa ƙarshe. Yawancin lokaci ji ne kawai na ruɗi wanda za'a iya tantancewa cikin sauƙi. Ya isa ya umarci irin wannan mutumin ya yi wasa da wani abu tare da metronome kuma a nan ne manyan matsaloli suka fara. Ba za a iya yaudarar metronome ba kuma waƙoƙin da atisayen da wani zai iya yi ba tare da metronome ba su ƙara yin aiki.

Babban rabon da za a iya amfani da shi a cikin waɗannan na'urori shine: metronomi na gargajiya, waɗanda ke da rauni kamar agogon injina da na'urar lantarki, waɗanda suka haɗa da dijital metronomes da kuma waɗanda ke cikin nau'ikan aikace-aikacen tarho. Wanne za a zaba ko wanne ya fi kyau, na bar shi don kimantawa. Kowane mawaki ko koyo yana da ɗan buƙatu daban-daban da tsammanin wannan na'urar. Mutum zai bukaci metronom na lantarki saboda zai so ya iya, alal misali, toshe belun kunne don jin bugun da ya fi kyau, inda hakan yana da amfani musamman a yanayin ƙarar kayan aiki kamar ganguna ko ƙaho. Wani mawallafin kayan aiki ba zai sami irin wannan buƙatun ba kuma, alal misali, babban adadin pianists sun fi son yin aiki tare da metronome na inji. Har ila yau, akwai ɗimbin mawaƙa waɗanda, alal misali, ba sa son metronome na lantarki kuma a gare su kawai metronome na gargajiya ne kawai ya dace. Hakanan za'a iya ɗaukarsa azaman wata al'ada ta gabacin motsa jiki. Da farko dole ne ku kunna na'urar mu, saita bugun, sanya pendulum a cikin motsi kuma yanzu mun fara aiki. Koyaya, a cikin wannan labarin Ina so in tabbatar da imanin ku cewa komai metronome da kuka zaɓa, babban na'urar ce wacce ba kawai za ta taimaka muku haɓaka irin wannan ɗabi'ar kiyaye taki ba, har ma da haɓaka dabarun wasan ku. Misali, ta hanyar yin motsa jiki da aka bayar tare da crotchets daidai, sannan a ninka su zuwa rubutu na takwas, sannan zuwa rubutu na goma sha shida, da sauransu yayin kiyaye metronome yana bugun daidai, duk wannan yana inganta dabarun wasan.

Mai kiyaye taki - shin da gaske ake bukata?
Mechanical metronome Wittner, tushen: Muzyczny.pl

Wani irin buƙatun farko don ci gaba da tafiya a hankali shine wasan ƙungiyar. Idan ba ku da wannan fasaha, to, ko da za ku iya fitar da mafi kyawun sauti ko rhythms, kamar yadda yake a cikin mai yin ganga, daga kayan aiki, babu wanda zai so ya yi wasa tare da ku idan ba za ku iya tsayawa ba. Wataƙila babu wani abin da ya fi muni fiye da mai saurin bugu a cikin band ɗin, amma mai yin ganga wanda ya fi yin wasa daidai gwargwado za a iya fitar da shi daga daidaitaccen wasan kwaikwayon kamar bassist ko wasu kayan aikin za su tura gaba. Wannan fasaha tana da kyawawa ko da menene aka kunna kayan aikin.

Yin amfani da metronome yana da mahimmanci musamman a farkon ilimin kiɗa. Daga baya, ba shakka, ma, amma wannan ya shafi wasu dalilai na tantancewa da gwada kansu, kodayake akwai mawaƙa waɗanda ke karanta kowane sabon motsa jiki tare da rakiyar metronome. Metronome wata na'ura ce da za ta iya yin abubuwan al'ajabi ta wannan fanni, kuma mutanen da ke da manyan matsaloli tare da kiyaye taki ko da yaushe, za su iya magance wannan ajizanci zuwa babban matsayi ta hanyar yin aiki da tsari da aiki tare da metronome.

Mai kiyaye taki - shin da gaske ake bukata?
Wutar lantarki Fzone, tushen: Muzyczny.pl

Ana iya cewa da gaske za ku iya samun riba mai yawa a farashi mai rahusa. Farashin metronome na injina yana farawa daga kusan zlotys ɗari, yayin da na'urorin lantarki ana iya siyan su akan 20-30 zlotys. Tabbas, zaku iya gwada samfuran tsada masu tsada, farashin wanda ya dogara da farko akan alamar, ingancin kayan da yuwuwar da na'urar ke bayarwa. Abubuwa biyu na farko suna da yanke hukunci yayin siyan metronome na inji, na uku yana da alaƙa da metronome na lantarki. Ko da kuwa nawa muke kashewa, ku tuna cewa yawanci sayan lokaci ɗaya ne ko sau ɗaya a cikin ƴan shekaru, kuma wannan saboda waɗannan na'urorin ba sa rushewa sau da yawa. Duk wannan yana magana ne don neman samun metronome, muddin mun yi amfani da shi ba shakka.

Leave a Reply