Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.
Guitar

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Menene buɗaɗɗen igiyoyi akan guitar?

Sautin buɗaɗɗen kirtani shine bayanin kula da guitar ke samarwa ba tare da an danna frets ba. Buɗe kirtani sun haɗa da tsarin, kuma tsari da ginin ƙira ya dogara da sautin su. A cikin wannan labarin, za mu yi cikakken bayani game da yadda buɗaɗɗen kirtani ke sauti, da kuma ba da shawarwari kan yadda ake haddace su.

Sunayen kirtani na guitar

Kamar yadda zaku iya fahimta, kowace igiya tana da lambar serial ɗin ta da sunanta. Bugu da ƙari, duk suna ba da bayanin kula. A cikin wannan sashe, za mu yi magana game da daidaitattun tuning - lokacin raguwa ko haɓakawa, bayanin kula zai canza, ba shakka, canzawa.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Buɗe kirtani na farko

Wannan shine mafi siraran kirtani duka, wanda yake a ƙasan fretboard. Yana ba da sautin bayanin kula E, wato, mi.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Kirtani na biyu akan guitar

Ita ce kawai kirtani da aka kunna semitone sama da sauran a cikin ma'auni. Yana bin na farko kuma yana ba da bayanin kula B - si.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Kiya ta uku akan guitar

Yana saman na biyu. A cikin bude wuri, yana ba da sautin G, wato, gishiri.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Layi na huɗu na guitar

Na gaba a cikin tsari shine na huɗu, yana ba da bayanin kula D - wato, sake. Ita ce ta kasance tonic na madaidaicin ma'auni a cikin matsayi na yau da kullum.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Kirtani na biyar na guitar

Na biyu kirtani daga sama, amma na biyar a jere. A cikin buɗaɗɗen matsayi yana ba da sautin A - la. A cikin daidaitaccen yatsa, shine tonic na A-arami da A-manyan maɗaukaki.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

guitar kirtani na shida

Mafi kauri kuma mafi girman kirtani. Yana shiga cikin octave daga farkon - kuma yana ba da sauti iri ɗaya E-mi. Ita ce tushen kirtani na E manyan da ƙananan maƙallan E.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Me yasa kuke buƙatar sanin sunayen buɗaɗɗen kirtani

Don fahimtar yadda ake gina ƙwanƙwasa (daga tonic)

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.Duk triads don farawa, Matsayin da kuka koya, wata hanya ko wata, ana korar su ta hanyar buɗaɗɗen igiyoyi. Idan kun koyi sunayensu, zaku iya gina kusan duk wuraren da aka yi amfani da su, musamman tare da kirtani masu buɗewa.

Don karanta tablature (rubutu)

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.Sau da yawa, rubutun rubutun ƙila ba za a yi masa lakabi da buɗaɗɗen kirtani ba, wanda ke sa da wahala a fahimci abin da ake kunna jituwa. Don kawai karanta tablature tare da cikakken fahimtar abin da ke faruwa, kuma yana da daraja tunawa da zayyana buɗaɗɗen kirtani.

Don daidaitawa zuwa daidaitattun tuning da madadin

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.Baya ga daidaitaccen sunan kirtani akan gita mai kirtani 6, Hakanan akwai ƙarin ma'auni daban-daban waɗanda zaku iya sake saita kayan aikin. Don sauƙaƙe don tunawa da duk buɗaɗɗen kirtani a cikin irin wannan tunings, yana da daraja farawa tare da ma'auni.

Don haddace bayanin kula na guitar

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.Samun haddar buɗaɗɗen bayanin kula, da fahimtar yadda ake gabaɗaya rubuce-rubucen fretboard, zaka iya samun su cikin sauki nan da nan. Wannan zai taimaka tare da ingantawa, da kuma tsara sassan ku. Bugu da kari, yayin da kake haddace wurin da suke, sannu a hankali za ka fara haddace sautinsu – wanda ke nufin nan ba dade ko ba dade za ka iya tantance mabudin wakokin ta kunne.

Buɗe kirtani a cikin saukarwa da madadin tuning

Gyaran guitar ba'a iyakance ga daidaitaccen daidaitawa ɗaya ba. Akwai zaɓuɓɓuka da yawa, amma dukkansu, hanya ɗaya ko wata, ana korarsu daga ma'auni. Don haka, don koyon yadda yake kama low order, Don farawa, yana da daraja tunawa da bayanin kula na al'ada. Bugu da kari, wani yanki mai ban sha'awa na madadin tuning yana dogara ne kawai akan ma'auni, kuma, a zahiri, suna wakiltar tsari iri ɗaya, amma sautuna ɗaya ko biyu an saukar da su.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Buɗe kirtani

Wannan rukunin ya haɗa da duka chords don sabon shiga. Ana sanya su a kan frets uku na farko, kuma tonic su shine kirtani mai budewa. Don farawa da guitar, lallai ya kamata ku koyi waɗannan triads, da kuma yadda buɗaɗɗen kirtani ke sauti gabaɗaya.

Buɗe kirtani akan guitar. Sunaye kirtani 6 don masu farawa.

Leave a Reply