Krassimira Stoyanova |
mawaƙa

Krassimira Stoyanova |

Krassimira Stoyanova

Zama
singer
Nau'in murya
soprano
Kasa
Austria, Bulgaria
Mawallafi
Igor Koryabin

Krassimira Stoyanova |

Mawaƙin Bulgeriya Krasimira Stoyanova ya daɗe yana zama ɗan ƙasar Austriya kuma yana zaune a Vienna. Mawaƙiyar soloist na dindindin na Opera na Jihar Vienna (tun 1999), tana buƙatar mafi kyawun matakan opera a duniya. Amma haduwata da ita a matsayin mawaƙin opera - da rashin alheri, ita kaɗai - ta faru a shekara ta 2003 a Halevy's Zhidovka, a cikin sanannen samar da Opera Vienna, inda ta rera ɓangaren Rasheli (Rachel) tare da almara Eleazar - Neil Shikoff. Yana ɗaya daga cikin wasan kwaikwayo na jerin Mayu 2003 da aka yi rikodin akan DVD. Kuma wannan yana nufin cewa ɗimbin yawan masoya kiɗa a duk faɗin duniya za su iya fahimtar fasaha mai ban sha'awa na gaske da ban sha'awa na wannan mawaki.

A yau, muryar Krasimira Stoyanova, filastik mai ban sha'awa a cikin rubutu, ana iya rarraba shi azaman soprano mai ban mamaki da aka haɓaka. Abin da ya fi a ciki - waƙoƙi ko wasan kwaikwayo - yana da wuya a faɗi. A cikin kowane irin rawar da ta taka, mawakiyar ta bambanta, ba ta maimaitawa kuma koyaushe tana amfani da daidaitattun saitin palette ɗin waƙarta wanda ya zama dole don fassarar wani hali ko aiki.

Leave a Reply