Yadda ake gwada piano na dijital kafin siye
Articles

Yadda ake gwada piano na dijital kafin siye

Zaɓin kayan kiɗan koyaushe lokaci ne mai mahimmanci, saboda dole ne ku yi hulɗa da shi sama da shekara ɗaya, kuna amfani da shi kullun a cikin karatunku ko ayyukan fasaha na ƙwararru. Ana samun piano ba kawai ta hanyar pianists ba, har ma da mawaƙa don haɓaka ji da murya.

Ta'aziyya cikin amfani, inganci da sabis na piano na dijital suna da matuƙar mahimmanci ga mai shi na gaba. Kiɗa, kamar ilmin lissafi, yana buƙatar madaidaicin daidaito.

Yadda ake gwada piano na dijital kafin siye

Zai fi kyau kada ku zauna a kayan aikin da kanku, amma don gayyatar abokin wasa tare da ku don jin daɗin sautin daga nesa. Ta wannan hanyar za ku iya mai da hankali kan ingancin sauti gwargwadon yiwuwa kuma ku fahimci piano da kyau.

Hakanan ana la'akari da ɗayan hanyoyin gwajin piano na dijital don tantance hayaniyar maɓallan lokacin da aka kashe ƙarar. Maɓallin ya kamata ya ɗan yi ƙara yayin dawowa bayan an danna shi. Samfuran suna sauti daban-daban daga alama zuwa masana'anta, amma ma'auni shine sautin injiniyoyi masu kyau m (rauni). Sautin dannawa da ƙarar sauti suna nuna rashin ingancin sautin makanikai na lantarki piano a gaban mai siye. Ana iya yin irin wannan gwajin ta hanyar bugun maɓalli mai kaifi.

Kuna iya duba piano na dijital ta wata hanya. Kuna buƙatar girgiza maɓallan tare da yatsu biyu, sannan maimaita motsi, amma riga ya warkar da ɗayan bayanin kula. Dannawa da sauti masu kaifi a cikin kayan aiki mai kyau bai kamata su kasance ba. In ba haka ba, maɓallan suna kwance kawai, wanda ke nufin piano ba ya cikin yanayi mafi kyau.

Hakanan yana da kyau a bincika kafin siyan don sanin halin taɓawa. Akwai hanyoyi guda biyu don gano wannan nuance:

  • Duba tare da mai ba da shawara
  • Aiwatar da jinkirin maɓallai kuma ji da kanku;

Menene kuma abin kulawa

Zai fi kyau a saka hannun jari a cikin piano tare da zamani makanikai (nau'in guduma, firikwensin 3), madaidaicin madannai mai nauyi na aƙalla maɓallai 88 da polyphony na 64,128 (ko fiye) muryoyin. Waɗannan sigogi na asali za su ba ku damar siyan kayan aiki kamar yadda zai yiwu don sautin sauti, wanda ba zai rasa mahimmancinsa na dogon lokaci ba kuma zai bauta wa mai shi da aminci.

Duban Piano Mai Amfani

Tabbas, zaku iya zaɓar piano na dijital daga talla daga hannunku. Koyaya, a wannan yanayin, mai siye yana fuskantar haɗarin siyan kayan aiki ba tare da garantin masana'anta ba kuma yana fuskantar matsaloli a nan gaba. Ana iya amfani da duk hanyoyin tabbatarwa iri ɗaya da lokacin siyan sabon piano.

Kammalawa

Piano na dijital ya kamata ya kasance kusa da sauti zuwa acoustics, ya kasance mai inganci dangane da makanikai da kuma faranta wa mai shi na gaba. Mayar da hankali kan ji na ku daga hulɗar tare da mai nema don siyan da kuma amfani da hacks na rayuwa na sama, za ku iya siyan kyakkyawan samfurin.

Leave a Reply