Tasirin kiɗa akan jikin mutum: abubuwan ban sha'awa na tarihi da zamani
4

Tasirin kiɗa akan jikin mutum: abubuwan ban sha'awa na tarihi da zamani

Tasirin kiɗa akan jikin mutum: abubuwan ban sha'awa na tarihi da zamaniTun daga haihuwa, mutum yana kewaye da waƙoƙin kiɗa iri-iri. Haka kuma, mutane da yawa ba sa tunani ko kaɗan game da tasirin waƙa a jikin ɗan adam. A halin yanzu, waƙoƙi daban-daban suna aiki azaman nau'in cokali mai yatsa don jiki, mai iya saita shi don warkar da kai.

Tambayar tasirin kiɗa akan jikin mutum ya kasance mai dacewa tun zamanin d ¯ a. Har ma a lokacin an san cewa tare da taimakon kiɗa za ku iya haifar da farin ciki, kawar da ciwo har ma da warkar da cututtuka masu tsanani. Don haka, a ƙasar Masar ta dā, ana amfani da rera waƙa don magance rashin barci da kuma rage radadi. Likitoci a zamanin d China ma sun rubuta waƙoƙin kiɗa a matsayin takardar magani, suna ganin cewa kiɗa na iya warkar da kowace cuta.

Babban masanin lissafi kuma masanin kimiyya Pythagoras ya ba da shawarar yin amfani da kiɗa akan fushi, fushi, ruɗi da ruhi, da kuma amfani da shi don haɓaka hankali. Mabiyinsa Plato ya yi imanin cewa kiɗa yana mayar da jituwa ga dukkan matakai a cikin jiki da kuma ko'ina cikin sararin samaniya. Avicenna sosai yadda ya kamata amfani music a lura da tabin hankali marasa lafiya.

A cikin Rus, an yi amfani da waƙar ƙararrawa don magance ciwon kai, cututtuka na haɗin gwiwa, da kuma kawar da lalacewa da mugun ido. Masana kimiyya na zamani sun bayyana hakan ta hanyar cewa ƙararrawar ƙararrawa tana da ultrasonic da radiation radiation, wanda zai iya lalata yawancin ƙwayoyin cuta da cututtuka na cututtuka masu haɗari.

Daga baya, a kimiyyance an tabbatar da cewa kiɗa na iya ƙarawa ko rage karfin jini, shiga cikin musayar gas, tsarin juyayi na tsakiya, yana shafar zurfin numfashi, bugun zuciya da kusan dukkanin matakai masu mahimmanci. Bugu da ƙari, yayin gwaje-gwaje na musamman, an kafa tasirin kiɗa akan ruwa da ci gaban shuka.

Tasirin kiɗa akan yanayin mutum

Kiɗa, kamar babu wani abu, yana taimaka wa mutum shawo kan matsalolin rayuwa. Yana iya ƙirƙira, inganta ko kula da yanayinsa, da kuma ba shi kuzari tsawon yini ko shaƙata shi a ƙarshen ranar aiki.

Da safe, yana da kyau a saurari waƙoƙi masu ƙarfafawa da raye-raye waɗanda za su sa ku tashi daga ƙarshe kuma ku shiga cikin cimma sabbin manufofi. Ƙwaƙwalwar waƙa masu kwantar da hankali waɗanda ke inganta shakatawa, hutawa da tsarin kai sun fi dacewa da maraice. Kiɗa mai kwantar da hankali kafin kwanciya barci shine kyakkyawan magani ga rashin barci.

Abubuwa masu ban sha'awa game da tasirin kiɗa a jiki

  • Kiɗa na Mozart da waƙoƙin kabilanci suna taimakawa rage damuwa da sarrafa motsin rai;
  • Ƙwaƙwalwar waƙa da raye-raye suna haɓaka daidaituwa, motsi da haɓaka aiki, canja wurin kuzarin motsin su ga mutane;
  • Kiɗa na gargajiya na iya kawar da tashin hankali na tsoka, rage jin tsoro da haɓaka metabolism;
  • Abun da ke ciki "Helter Skelter" ta shahararrun rukunin duniya "The Beatles" na iya haifar da ciwo a cikin ciki ko sternum a cikin masu sauraro. Kuma saboda yadda yanayin wannan waƙar ya yi kusan kama da bugun kwakwalwar ɗan adam, haɗuwa da mitoci na iya haifar da hauka ga mutum.

Tasirin kiɗa a jikin ɗan adam yana da girma; Duk abin da ke cikin duniya an saka shi daga sauti. Amma kiɗa yana samun ikon sihiri ne kawai lokacin da mutum ya yi amfani da shi da gangan don inganta yanayin tunaninsa. Amma abin da ake kira waƙar baya ba zai iya cutar da jiki kawai ba, tun da an san shi a matsayin hayaniya.

Музыка - влияние музыки на человека

Leave a Reply