Gitar mai gyara
Articles

Gitar mai gyara

Duk wani kayan aiki yana buƙatar gyara mai kyau ta yadda zai iya yin sauti daidai da nufin amfani da shi. Wasu nau'ikan suna buƙatar daidaitawa sau da yawa ( biki ), wasu - da wuya (piano, ganguna) ko samun sauti na musamman a lokacin ƙera (woodwind). Guitar ya mamaye matsakaiciyar matsayi: azaman a tsiro kayan kirtani, yana buƙatar kunnawa kafin kowane zaman wasa.

Koyaya, idan akwai dogon kide kide tare da wasa mai aiki, to ana iya buƙatar daidaitawa sau da yawa yayin wasan.

Game da Guitar Tuners

Domin sauƙaƙa tsarin daidaitawa, an ƙirƙira na'urori daban-daban. Ko da yake ƙwararren mawaki ya kamata ya iya kunna guitar ta kunne, wannan ba koyaushe ya dace ba, kuma mafi mahimmanci, ba da sauri ba. A ciki Bugu da kari , shiru yana da kyawawa don wannan, wanda ba a samuwa a cikin yanayin maimaitawa da kide-kide.

Gitar mai gyaraDuk kayan aikin gyara sun kasu kashi biyu:

  1. Gyaran farfajiya . Na'urorin jiki mafi sauƙi, waɗanda aka gabatar da su a cikin nau'i na karfe. Lokacin da aka buga cokali mai yatsa akan abu (mafi yawanci akan lankwasa rabi dabino ), “ƙahonsa” suna rawar jiki a wani mitar – 44 Hz , wanda yayi daidai da La na 1st octave. Tun da kunna kunna fara daga farko kirtani, sa'an nan ga bayyanar hadin kai a, zaren farko yana manne akan na biyar sufurin kaya y.
  2. Tuner s . Waɗannan na'urorin lantarki daban-daban ne. Suna da ƙira da fasali daban-daban, amma babban ƙa'idar aiki shine: tare da taimakon na'urori masu auna firikwensin, na'urar tana karanta sautin kirtani da ke ciki, bayan haka ta kwatanta shi da ma'auni kuma yana ba da sigina na rashin daidaituwa ko daidaituwa. mitoci. Mai daidaitawa m, mai sauƙin amfani kuma daidai ne. Tare da taimakonsu, zaku iya kunna guitar har ma ga mutumin da ya fara ɗaukar kayan aiki kuma bai riga ya haɓaka kunnen kiɗa ba.

Amfanin gyara cokali mai yatsu shine cewa ba su da tsada, suna ɗaukar sarari kaɗan kuma gaba ɗaya ba sa canzawa. Ana iya amfani da su a kowane lokaci da ko'ina, kuma idan ba ku rasa wannan ƙaramin abu ba, za ku iya ba da shi ga 'ya'yanku ko jikoki.

Duk da haka, da tunatarwa har yanzu ya fi shahara, kamar yadda zai iya nuna ba kawai da hadin kai na girgiza sauti, amma kuma a wane bangare na rajistar an kunna sautin katar da ba a kunna ba. La'akari da cewa sabon shiga jin dadi ga wuce kima kirtani tightening ko, akasin haka, su slack, da tunatarwa za a iya ba da shawarar saya ta duk masu guitar.

Yadda ake zabar mai kunna guitar

Duk ersarara na'urorin dijital ne. A cikin bayanin na'urar zaka iya samun kalmar "chromatic". Wannan yana nufin cewa duk sautin da kuka yi, na'urar za ta yi rajistar ta kuma ta kwatanta ta da na'urar mitoci a cikin ƙwaƙwalwar ajiya. Wato chromatic tunatarwa na'ura ce ta duniya wacce ke da amfani don daidaita kowane kayan aiki.

Form Factor

Guitar Tuners suna zuwa a cikin wani ƙaramin akwati sanye take da nunin kristal mai ruwa. Lokacin da sigina mai shigowa ya bayyana, allon zai iya nuna ko dai sunan bayanin kula da ke sauti (A, E, C, da dai sauransu), ko ma'auni inda kibiya ko silsilar ta nuna a wace hanya kake buƙatar karkatar da peg ɗin don buga. bayanin kula. Tufafi tuners sun shahara sosai a tsakanin mawaƙa . An haɗe su zuwa saman kayan da kuma Ɗauki rawar jiki na kayan aiki (piezoelectric pickups) ko iska ( Microphones ). Akwai kuma a tunatarwa a cikin nau'i na fedals.

Wani lokaci ana haɗa su tare da wani tasiri, kamar haɓakawa.

liyafar sigina

Mai daidaitawa yana karɓar bayani game da sautin da aka fitar ta hanyoyi masu zuwa:

  1. Tare da ginannen Reno a . Na'urori masu tsada na duniya, amma tare da babban matakin amo, sakamakon zai iya "tafiya".
  2. tare da firikwensin piezo . Ana tsinkayar girgiza jikin guitar. Wannan zaɓin bai dogara da amo ba, yayin da yake mai sauƙi da araha.
  3. Kai tsaye watsa siginar lantarki . Akwai soket na jack akan harka . Mafi girman daidaito, babu tsangwama. Rage: za a iya amfani da shi kawai tare da semi-acoustic ko guitar lantarki.

Tuners don guitarists akan gidan yanar gizon uchenikspb.ru

A cikin kantin sayar da kan layi uchenikspb.ru , duka mai farawa da gogaggen guitarist za su iya nemo kayan aiki masu mahimmanci don kunna guitar. Duk nau'ikan nau'ikan nau'ikan ana wakilta a nan - masu dacewa da ƙaƙƙarfan tufafin tufafi, šaukuwa na gargajiya ersarara tare da shigarwar dijital da Reno , da kuma fedal ga waɗanda dole ne su daidaita sauti a kan mataki. Alamomin kasuwanci da alamun sun haɗa da Musedo, Shadow, Cherub, Korg da sauransu.

Electric guitar masoya lalle za su kasance sha'awar a cikin tunatarwa s-frames humbucker a, wanda ke ba wa mawaƙa sabon damar yin aiki da sauƙaƙa rayuwa.

Leave a Reply