Guitar kirtani takwas: fasalin ƙira, ginawa, bambanci da sauran gita
kirtani

Guitar kirtani takwas: fasalin ƙira, ginawa, bambanci da sauran gita

Mawaƙa mutane ne masu ƙirƙira kuma koyaushe ba sa samun isassun daidaitattun nau'ikan kayan kida don aiwatar da ra'ayoyinsu masu ban sha'awa. Gitar mai kirtani takwas ana ƙaunarta don fa'idodin damar sa, tsawaita sautin, wanda ya dace da Karfe Heavy.

Abubuwan ƙira

Kayan aikin yana da bambance-bambance da dama daga daidaitattun katatan gargajiya da na sauti. Suna mai da shi naúrar mai zaman kanta tare da tsarin jiki na musamman, wuyansa, ɗaukar hoto da faɗaɗa sauti.

A lokutan karuwar shaharar dutse mai wuya, guitar kirtani 8 kawai ba zai iya taimakawa ba sai dai ya bayyana. Ita ce ta sanya ƙungiyar Meshuggah ta Sweden ta shahara, ta ɗaukaka Drew Henderson, Livio Gianola, Paul Galbraith.

Guitar kirtani takwas: fasalin ƙira, ginawa, bambanci da sauran gita

Nisa na wuyansa yana da 1,2 cm ya fi girma fiye da na "kirtani shida", kuma nisa tsakanin ma'anar ma'anar kirtani ba tare da dannawa ba har zuwa 75 centimeters. Wannan shi ne saboda ƙarar kirtani na takwas zuwa ƙananan rajista, saboda wanda, tare da tsawon ma'auni na al'ada, tsarin guitar zai karya.

"Kirtani takwas" yana da sauti na musamman. Djent yana sauti mai ban sha'awa lokacin da mai kunnawa ya buga kirtani, kuma timbre na musamman yana ba da sabon bass haifuwa a cikin ƙananan rajista, kama da bass na guitar lantarki.

Bambanci daga gitar kirtani bakwai da shida

Kayan aiki mai kirtani 8 ya bambanta da sauran guitars ba kawai a gaban ƙarin kirtani ba, wanda ya ƙayyade daidaitawar matasan. Akwai wasu siffofi na musamman:

  • sauti mai kauri da nauyi mai goyan bayan manyan abubuwan fitarwa;
  • saboda tsananin tashin hankali, an shigar da sandunan anka guda biyu a cikin wuyansa;
  • Frets na iya zama diagonal maimakon a tsaye.

Kewayon guitar yana kusa da "piano". Lokacin kunna shi, mawaƙa suna da damar da za su sake haifar da ƙananan ƙananan ƙananan, manyan triads, waɗanda ba su yiwuwa a kan igiya 6 har ma da kayan aiki na 7.

Guitar kirtani takwas: fasalin ƙira, ginawa, bambanci da sauran gita

Daidaitaccen kirtani na XNUMX-gitar

Gyaran kayan aikin yana dogara ne akan kewayon iri ɗaya da “kirtani shida”, amma saboda ƙari na igiyoyi biyu, ƙarin bayanin kula da octaves sun bayyana. Wannan matasan yayi kama da wannan - F #, B, E, A, D, G, B, E, inda aka kara bayanin "F sharp" da "si". Ana kunna sauti a cikin wannan jeri, farawa da zaren farko. Kewayon yayi kama da guitar bass, wanda ke "ɗaukar" sautin sautuna ɗaya kawai ƙasa.

Abubuwan da suka ci gaba sun ba da damar matasan suyi sauti ba kawai a cikin kiɗa mai nauyi ba. Ana amfani da shi ta hanyar wakilan jazz, yana ƙara sabon sauti zuwa maƙallan ƙira, cikakke, mafi kyawun sauti. Mafi sau da yawa, ana amfani da kayan aikin tare da guitar bass mai kirtani 5.

Kunna guitar kirtani 8 ya fi wuya fiye da guitar gargajiya, amma samar da sauti ba ya misaltuwa. Bugu da ƙari, an yi imanin cewa an halicci matasan ne kawai ga maza. Ba a haɗa wuyan wuyansa da sauti mai ƙarfi tare da tausayi na mata da rashin ƙarfi. Amma a yau, sau da yawa, 'yan mata suna ɗaukar kayan aiki a hannunsu, wanda ba abin mamaki ba ne, saboda wakilan jima'i masu rauni suna wasa da bass biyu da tuba.

Александр Пушной все об игре на восьмиструнной гитаре.

Leave a Reply