Zurfin cikin haɗuwa
Articles

Zurfin cikin haɗuwa

Da farko, ya kamata ku amsa tambayar, menene zurfin, yadda za a ƙirƙiri zurfin cikin mahaɗin kuma menene duka?

A cikin mafi sauƙi, zurfin ya ƙunshi ƙwararrun tsara kayan kida guda ɗaya a cikin sararin samaniya ta yadda mai sauraro ya sami ma'auni wanda aka sanya wasu kayan a kusa wasu kuma a nesa. Kyakkyawan saiti mai zurfi a cikin mahaɗin zai sa mai karɓa ya ji cewa wasu kayan kida suna kan gaba, misali guitar da ke kunna ɓangaren solo a wani lokaci, yayin da wasu ke kasancewa a bango.

Abubuwan da ke tasiri zurfin

Abu na farko na farko don ƙirƙirar ma'anar zurfin shine ƙara. Idan kayan aikin da aka ba su ya fi sauran surutu, za mu yi tunanin cewa ya fi kusa da mu. Idan kayan aikin ya fi shuru, yana iya zama kamar ya fi nisa. Wani abu da ke jaddada zurfin shine bambanci. Na'urar da aka ba da ita ba dole ba ne koyaushe ta kasance mai ƙarfi don kusantar da ita ga mai sauraro. Wani lokaci ya isa ya juya wani kayan aiki don sa wanda zai kasance a gaba ya zama haka.

Matsi don daidaita matakan waƙoƙin daidaikun mutane abu ne mai mahimmanci daidai daidai. Idan an danne waƙar da ƙarfi, to za a iya ƙara sautin kida ko muryoyin da za su taka muhimmiyar rawa a cikin waƙar. Lalacewar mita wani muhimmin abu ne wanda ke da tasiri mai mahimmanci akan zurfin. Kowane rukunin mitar yana da tsayin tsayi daban-daban. Ƙananan mitoci suna da lokaci mai tsawo da lalacewa, ƙananan mitoci - ya fi guntu. Idan muna son muryar ko kayan aiki su kasance kusa da gaske a cikin waƙa, za mu iya haɓaka manyan mitoci. Wata hanya ita ce cire manyan mitoci daga kayan kida da ke wasa akan bandeji ɗaya.

Reverb shine maɓalli na gaba wanda ke da tasiri sosai akan zurfin da aka samu. Mafi girman reverb, mafi girman ra'ayi na nisa na kayan aiki, mafi tsaftace sautin tare da ƙarancin reverberation, mafi girman ra'ayi na kusanci. Tabbas, tasirin reverb zai yi kan zurfin ya dogara ne akan saitunan sigogin reverb, kuma mafi mahimmancin su sun haɗa da adadinsa, tsayinsa, tunani na farko, watau tunani na farko da jinkiri. Saitin da ya dace na waɗannan sigogi na iya haifar da haɓakar sake maimaita abin da za a ƙara jaddada kayan aikin mu ko, akasin haka - ƙarin ɓoye. A cikin mafi yawan reverbs, muna kuma da masu tacewa waɗanda ke ba ku damar cire mitoci, wanda, kamar yadda aka riga aka ambata, yana da tasiri akan zurfin da aka samu.

Menene hanya mafi sauƙi don ƙara zurfin sarari?

Hanya mafi kyau don ƙara zurfin sarari ita ce ta bambanta ƙarar da yawa tsakanin ƙungiyoyin kayan aiki. A nan wajibi ne a kiyaye daidaitattun ma'auni. Yana da daraja yin gwaji tare da saitunan daban-daban akan haɗin da aka ba da shi don kowane kayan aiki ya sami sararin samaniya don kansa. Tabbas, wannan kuma yana buƙatar daidaita shi da kyau tare da saitunan mitar. Ƙa'idar tana da sauƙi game da ma'anar nisa: mafi yawan mitoci masu girma na kusa da sauti, ƙananan ƙananan mitoci na ƙara sauti.

 

Summation

Babu wani girke-girke ko hanya don cimma mafi kyaun zurfi a cikin haɗuwa. Yawancin lokaci, dole ne ku ciyar da sa'o'i na gyara waƙoƙi da saiti don nemo wanda ya fi kyau. Duk da haka, yana da daraja saboda kyakkyawan wuri mai zurfi yana ba da yanki halinsa.

Leave a Reply