Mai ba da wasan kwaikwayo
Sharuɗɗan kiɗa

Mai ba da wasan kwaikwayo

Rukunin ƙamus
sharuddan da ra'ayoyi, nau'ikan kiɗan

ital. concertino, lit. – karamin shagali

1) Haɗin kai don soloist tare da ƙungiyar makaɗa, wanda aka yi niyya don wasan kwaikwayo. Ya bambanta da wasan kide-kide a cikin ƙaramin ma'auni (saboda taƙaitaccen kowane sassa na zagayowar; wasan kwaikwayo na kashi ɗaya yana kama da guntun kide-kide) ko amfani da ƙaramin ƙungiyar makaɗa, misali. kirtani. Wani lokaci ana ba da sunan "concertino" don ayyukan da babu wani ɓangaren solo guda ɗaya (Concertino for string quartet by IF Stravinsky, 1920).

2) Rukunin kayan kida na solo (concert) a cikin Concerto grosso da kade-kade na kade-kade.

Leave a Reply