Tsarukan kida da tsarin kunna madannai
Articles

Tsarukan kida da tsarin kunna madannai

Mai amfani wanda ya riga ya saba da madannai ya san cewa rakiyar ta atomatik tana kunna ayyukan jituwa da aka zaɓa ta danna maɓallin da ya dace ko maɓallai da yawa a ɓangaren da ya dace na madannai.

Tsarukan kida da tsarin kunna madannai

Tsarin yatsa A aikace, ana iya zaɓar ayyukan jituwa ta danna maɓalli ɗaya (babban aiki), ko ta latsa gabaɗayan maɗaukaki (kananan ayyuka, raguwa, ƙara da sauransu). Tsarin yatsa wanda a cikinsa ake zaɓar ayyukan jituwa ta hanyar kunna waƙoƙin kullun a cikin kowane motsi. Ma'ana: idan mai yin wasan yana son a buga abin rakiya a mabuɗin C small, to dole ne ya buga ƙaramar C ko kuma ɗaya daga cikin jujjuyawarta da hannunsa na hagu a gefen hagu na madannai, watau dole ne ya zaɓi bayanin kula. C, E da G. Wataƙila wannan ita ce dabarar wasan ƙwallon ƙafa ta halitta, har ma a bayyane ga mutumin da ya san ma'aunin kiɗan da kyau. Yana da sauƙin sauƙi saboda zaɓin aikin jituwa ya dogara da kunna nau'i iri ɗaya tare da hannun hagu wanda aka yi amfani da shi a hannun dama wanda ke da alhakin babban waƙar. Koyaya, kamar yadda zai iya zama kamar ɗan rikitarwa da hannu, wasu tsarin wasan kuma an haɓaka su.

Tsarukan kida da tsarin kunna madannai
kawasaki

Tsarin igiyar yatsa guda ɗaya Tsarin “yatsa ɗaya” a aikace wani lokaci yana amfani da yatsu har huɗu don zaɓar aikin jituwa. Duk da haka, tun da yake sau da yawa yana buƙatar amfani da ɗaya, wani lokacin yatsu biyu, kuma a yanayin amfani da uku, maɓallan da aka yi amfani da su suna kusa da nan da nan, yana da ɗan sauƙi da hannu. Duk da haka, yana buƙatar koyon ayyuka 48 ta zuciya (yawanci ana iya samun raguwar da ta dace a cikin littafin maɓalli), wanda zai iya zama da wahala sosai, saboda tsarin maɓalli ba a bayyane yake ba daga tsarin ma'auni. Halin ya zama mafi rikitarwa lokacin da, alal misali, kayan aikin Casio, Hohner ko Antonelli aka maye gurbinsu da Yamaha, Korg ko Technics, saboda ƙungiyoyin kamfanoni da aka ambata suna amfani da nau'ikan tsarin yatsa guda ɗaya. Mai kunnawa da ke amfani da wannan tsarin dole ne ko dai ya kasance tare da kayan aiki ta amfani da tsarin iri ɗaya ko kuma ya sake koyon haɗakarwa. Masu wasa a cikin tsarin yatsa ba su da irin waɗannan matsalolin, wanda ke aiki daidai da kowane maɓalli a kasuwa.

Tsarukan kida da tsarin kunna madannai
Korg

Summation Dangane da waɗannan matsalolin, shin yana da kyau a yi amfani da tsarin yatsa ɗaya kwata-kwata? A cikin ɗan gajeren lokaci, lokacin amfani da kayan aiki guda ɗaya, yana da alama ya fi dacewa, musamman ma idan mai kunnawa ba ya son yin amfani da lokaci don koyo ma'auni da motsa jiki na fasaha don hannun hagu. (har yanzu dole ne ya koyi yadda ake zaɓar ayyuka a cikin tsarin) A saboda wannan dalili, tsarin yatsa yana da alama ya fi dacewa, a farkon yana da ɗan wahala, amma yana ba da damar kowane canje-canje na maɓallai ba tare da koyon yadda ake zaɓar ayyukan jituwa ba. sake, kuma yana yiwuwa a iya ƙwarewa yayin koyon ma'aunin kiɗa.

Leave a Reply