Zaɓin mu'amalar sauti
Articles

Zaɓin mu'amalar sauti

 

Abubuwan mu'amalar sauti sune na'urori da ake amfani da su don haɗa makirufo ko kayan aikin mu zuwa kwamfuta. Godiya ga wannan bayani, za mu iya yin rikodin sautin muryar mu cikin sauƙi ko kayan kida akan kwamfuta. Tabbas, dole ne kwamfutarmu ta kasance tana da manhajar kiɗan da ta dace, wadda aka fi sani da DAW, wadda za ta yi rikodin siginar da aka aika wa kwamfutar. Hanyoyin haɗin sauti ba kawai suna da ikon shigar da siginar sauti zuwa kwamfutar ba, amma kuma suna aiki ta wata hanya da kuma fitar da wannan siginar daga kwamfutar, misali zuwa masu magana. Wannan ya faru ne saboda analolo-zuwa-dijital masu juyawa da ke aiki a bangarorin biyu. Tabbas, kwamfutar kanta ma tana da waɗannan ayyukan godiya ga haɗakar katin kiɗa. Koyaya, irin wannan haɗakar katin kiɗan baya aiki sosai a aikace. Abubuwan mu'amalar sauti suna sanye da mafi kyawu na dijital-zuwa-analog da masu juyawa na analog-zuwa-dijital, wanda hakan yana da tasiri mai tasiri akan ingancin siginar sauti da aka sake bugawa ko rikodi. Akwai, a tsakanin sauran abubuwa, mafi kyawun rabuwa tsakanin tashoshi na hagu da dama, wanda ke sa sauti ya fi dacewa.

Kudin dubawar sauti

Kuma a nan wani abin mamaki ne mai ban sha'awa, musamman ga mutanen da ke da iyakacin kasafin kuɗi, saboda ba dole ba ne ku kashe kuɗi da yawa akan ƙirar da za ta cika aikinta a cikin ɗakin studio na gida. Tabbas, farashin farashi, kamar yadda aka saba don irin wannan nau'in kayan aiki, yana da girma kuma yana da yawa daga dozin dozin zlotys zuwa mafi sauƙi, kuma ya ƙare tare da dubban dubban, waɗanda aka yi amfani da su a cikin ɗakunan rikodi na sana'a. Za mu mai da hankali kan mu'amalar mu'amala daga wannan tsarin kasafin kuɗi, wanda kusan duk wanda ke sha'awar yin rikodin da sake fitar da sauti zai iya samun. Irin wannan m kasafin kudin farashin kewayon ga wani audio dubawa, a kan abin da za mu iya aiki da kyau a cikin gida studio, farawa a game da PLN 300, kuma za mu iya kawo karshen sama a game da PLN 600. A cikin wannan farashin kewayon, za mu saya, da sauransu. mu'amalar irin waɗannan samfuran kamar: Steinberg, Focusrite Scarlett ko Alesis. Tabbas, yawan kuɗin da muke kashewa akan siyan ƙirar mu, ƙarin damar da za ta samu kuma mafi kyawun ingancin sautin da ake watsawa.

Me ake nema lokacin zabar mu'amala mai jiwuwa?

Asalin ma'auni don zaɓinmu yakamata ya zama babban aikace-aikacen mu'amalar sauti. Shin muna so, alal misali, kunna kiɗan da aka yi akan kwamfuta akan na'urori masu aunawa ko kuma muna son yin rikodin sauti daga waje kuma mu yi rikodin a kan kwamfutar. Za mu yi rikodin waƙoƙi ɗaya ɗaya, misali kowane dabam, ko wataƙila za mu so mu iya yin rikodin waƙoƙi da yawa a lokaci ɗaya, misali guitar da muryoyin murya tare, ko ma da muryoyin murya da yawa. A matsayin ma'auni, kowane nau'in haɗin sauti ya kamata a sanye shi da fitarwar lasifikan kai da abubuwan da za a haɗa don haɗa masu saka idanu na studio ko wasu tasiri da abubuwan da za su ba mu damar ɗaukar kayan aiki, misali synthesizer ko guitar da makirufo. Adadin waɗannan abubuwan shigar da abubuwan da aka fitar a fili ya dogara da ƙirar da kuke da ita. Hakanan yana da kyau a tabbatar cewa shigar da makirufo sanye take da ƙarfin fatalwa. Hakanan aikin sa ido na jajircewa yana da amfani, yana ba ku damar sauraron abin da ake rera a kan belun kunne ba tare da bata lokaci ba. An haɗa makirufonin zuwa abubuwan shigar XLR, yayin da abubuwan shigar da kayan aiki ake yiwa lakabin hi-z ko kayan aiki. Idan muna so mu yi amfani da masu sarrafa midi na tsararraki daban-daban, gami da tsofaffi, ya kamata a samar da hanyar haɗin yanar gizon mu tare da abubuwan shigar da na al'ada na midi. A zamanin yau, duk masu sarrafa na zamani suna haɗe ta hanyar kebul na USB.

Sautin dubawar sauti

Wani abu mai mahimmanci wanda kuma ya kamata a la'akari da shi yayin zabar hanyar sadarwa ta audio shine jinkirta watsa siginar da ke faruwa tsakanin, misali, na'urar da muke fitar da siginar da siginar ta isa kwamfutar, ko kuma ta wata hanya. lokacin da siginar ke fitowa daga kwamfutar ta hanyar sadarwa, wanda sai a aika shi zuwa ginshiƙai. Ya kamata ku sani cewa babu wani keɓaɓɓen hanyar sadarwa da zai gabatar da jinkirin sifili. Ko da mafi tsada, masu tsada da yawa dubban zloty, za su sami ɗan jinkiri. Wannan shi ne saboda gaskiyar cewa sautin da muke son ji da farko dole ne a sauke shi, misali, daga rumbun kwamfutarka zuwa na'ura mai canzawa zuwa analog-to-dijital, kuma wannan yana buƙatar wasu ƙididdiga ta kwamfuta da interface. Sai bayan yin waɗannan lissafin ne aka saki siginar. Tabbas, waɗannan jinkirin a cikin waɗannan mafi kyawun mu'amala masu tsada kuma a zahiri ba za a iya gane su ba ga kunnen ɗan adam.

Zaɓin mu'amalar sauti

Summation

Ko da sauƙi mai sauƙi, mai alama, ƙirar sauti na kasafin kuɗi zai fi dacewa da aiki tare da sauti fiye da hadedde katin sauti da aka yi amfani da shi a cikin kwamfutar. Da farko, jin daɗin aikin ya fi kyau saboda duk abin da ke hannun hannu akan tebur. Bugu da ƙari, akwai ingantaccen sauti mai kyau, kuma wannan ya kamata ya kasance mafi mahimmanci ga kowane mawaƙa.

Leave a Reply