Moscow Boys Choir |
Choirs

Moscow Boys Choir |

Moscow Boys Choir

City
Moscow
Shekarar kafuwar
1957
Wani nau'in
kujeru

Moscow Boys Choir |

Vadim Sudakov ya kafa ƙungiyar mawaƙan maza ta Moscow a shekara ta 1957 tare da halartar malamai da mawaƙa daga Kwalejin Kiɗa na Gnessin na Rasha. Daga 1972 zuwa 2002 Ninel Kamburg ya jagoranci ɗakin sujada. Daga 2002 zuwa 2011, dalibinta, Leonid Baklushin, ya jagoranci ɗakin sujada. Daraktan fasaha na yanzu shine Victoria Smirnova.

A yau, ɗakin sujada na ɗaya daga cikin ƙananan ƙungiyoyin kiɗa na yara a Rasha waɗanda ke horar da yara maza masu shekaru 6 zuwa 14 a cikin mafi kyawun al'adun gargajiya na gargajiya na Rasha.

Tawagar ɗakin sujada ƙwararriyar lambar yabo ce kuma wadda ta lashe difloma na manyan bukukuwa da gasa na duniya da na cikin gida. Soloists na ɗakin sujada sun shiga cikin shirye-shiryen wasan kwaikwayo: Carmen ta Bizet, La bohème na Puccini, Boris Godunov na Mussorgsky, Boyar Morozova na Shchedrin, Mafarkin dare na dare na Britten. Repertoire na rukunin ya ƙunshi ayyuka sama da 100 na al'adun gargajiya na Rasha, Amurka da Turai, ayyukan mawaƙa na Rasha na zamani, kiɗan alfarma, da waƙoƙin jama'a na Rasha.

Majami'ar yara maza ta sha shiga cikin wasan kwaikwayon manyan ayyukan kida kamar: JS Bach's Christmas Oratorio, WA ​​Mozart's Requiem (kamar yadda R. Levin da F. Süssmeier suka sake dubawa), Symphony na tara na L. van Beethoven, “Little Solemn taro" na G. Rossini, Requiem ta G. Fauré, Stabat Mater ta G. Pergolesi, Symphony XNUMX na G. Mahler, Symphony na Zabura ta I. Stravinsky, "Waƙar soyayya" daga Triad Scandinavian ta K. Nielsen da sauransu. .

Domin rabin karni, ƙungiyar mawaƙa ta sami suna a matsayin ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun kuma a cikin Rasha da ƙasashen waje. Mawakan sun zagaya a Belgium, Jamus, Kanada, Netherlands, Poland, Faransa, Koriya ta Kudu, da Japan. A cikin 1985, ɗakin sujada ya yi a gaban membobin gidan sarauta na Burtaniya a zauren Albert na London, a cikin 1999 - a cikin Fadar White House a gaban Shugaban Amurka tare da bikin Kirsimeti kuma an ba da lambar yabo ta masu sauraro.

Shirin "Kirsimeti a Duniya", wanda tun 1993 ake yi duk shekara a jihohin Amurka a jajibirin Kirsimeti, ya samu shahara da shahara.

Source: Gidan yanar gizon Philharmonic na Moscow

Leave a Reply