All, тути |
Sharuɗɗan kiɗa

All, тути |

Rukunin ƙamus
sharuddan da Concepts

ital. – duk

1) Wasan haɗin gwiwa na duk kayan kida na ƙungiyar makaɗa. A cikin karni na 17 kalmar "T." da aka yi amfani da shi azaman ma'ana ga kalmomin ripieno, omnes, plenus chorus, da sauransu, suna nuna haɗin haɗin gwiwa na duk ƙungiyar mawaƙa, ƙungiyoyin kayan kida da gabobin cikin mawaƙa da yawa wok.-instr. samfur. A cikin karni na 18 a concerto grosso da sauran nau'ikan nau'ikan da ke amfani da ka'idar juxtaposition na yawan sauti, kalmar tutti a cikin maki ta nuna shigar duk kayan kida a sassan ripieno bayan nadi solo a concertino. A zamanin yau ƙungiyar makaɗa ta bambanta tsakanin manya da ƙanana T.; na biyu ya ƙunshi shigar da tagulla mara cika, wani lokacin rukunin iskan itace mara cika. Ana amfani da T. sau da yawa lokacin wasa forte, fortissimo, kodayake yana yiwuwa kuma a cikin pianissimo.

2) Wakar hadin gwiwa na dukkan kungiyoyin mawaka.

3) Sautin duk rajista na gabobin; maɓalli ko feda wanda ke kunna su.

References: Rimsky-Korsakov HA, Tushen Orchestration…, ed. MO Steinberg, vol. 1, Berlin-M.-St. Petersburg, 1913. 4, a cikin littafinsa: Cikakken. kull. suke., vol. III, M., 1959.

IA Barsova

Leave a Reply