Wadanne ganguna zan zaba?
Articles

Wadanne ganguna zan zaba?

Duba ganguna na Acoustic a cikin shagon Muzyczny.pl

Ƙwaƙwalwar ƙararrawa na ɗaya daga cikin mafi yawan zaɓaɓɓu da masu ganga ke yi. Da farko ana zayyana shi ne ta yanayin yanayin sautin da aka samu, babbar damar fassara na kayan aikin acoustic dangane da magana, kuzari, dabaru masu ban mamaki da duk abubuwan da babu wani bugun lantarki da zai iya nunawa sosai. Akwai nau'i-nau'i iri-iri iri-iri akan kasuwa, kowannensu yana da takamaiman halaye. Abu mafi mahimmanci ga kowane mawaki shine sautin da zai iya samu daga saitin da aka ba shi. Abubuwan da aka sanya saitin yana da tasiri mafi girma akan ingancin wannan sauti. Jikin ganga ana yin su ne da itace, kuma mafi yawan nau'ikan itacen sune linden, poplar, birch, maple, mahogany da goro. Sau da yawa zaka iya samun jikin da ke hade da nau'ikan itace guda biyu, misali Birch da maple. Tabbas, an rarraba nau'in bishiyar da aka ba da ita ta hanyar da ta dace, don haka misali: Birch, Birch ko Maple, wanda bai yi daidai da maple ba. A nan, ingancin yana rinjayar yankin da aka samo kayan da aka ba da shi, ko tsawon lokacin kayan yaji. Itacen da aka yi kayan kida daga gare shi an zaɓi shi da kyau, yana buƙatar shiri da sarrafawa da kyau. A mataki na ƙarshe na samarwa, an gama kayan ganga tare da launuka daban-daban, wanda ya sa wasu kayan aiki suyi kama da ainihin ayyukan fasaha. Ana amfani da kayan aiki da dabaru daban-daban don wannan gamawa. Mafi yawan amfani da shi shine veneer, wanda aka yi amfani da shi zuwa sashin jiki na jiki tare da amfani da manne masu dacewa. Irin wannan veneer yana da juriya ga yanayin yanayi na waje da ƙananan kasusuwa waɗanda zasu iya faruwa, misali, yayin sufuri. Wata hanyar da za a gama saitin ita ce fenti a waje na jiki. Ana amfani da wannan fasaha sau da yawa a cikin mafi keɓantacce, mafi tsadar saiti. Abin baƙin ciki shine, waɗannan nau'ikan jikin sun fi fuskantar kowane nau'i na kasusuwa da lalacewar waje, saboda haka, musamman a lokacin sufuri, ya kamata a kula da musamman.

Masu farawa, saboda dalilai masu ma'ana, galibi ba su san saitin da za su zaɓa ba. Yawancin lokaci, ma'auni na asali lokacin zabar saiti shine farashin sa. A nan, kewayon farashin yana da girma sosai, kamar yadda a cikin kowane rukuni na kayan aiki. Farashin tsarin kasafin kuɗi mafi arha yana farawa daga kusan PLN 1200 zuwa PLN 1500. Kusan kowane babban furodusa yana da irin wannan tsarin makarantar, wanda ya isa ya fara motsa jiki. Irin wannan kayan kit ɗin ganga yakan haɗa da drum na tsakiya, drum ɗin tarko, toms biyu da aka dakatar da guda ɗaya na tsaye (Floor Tom), galibi ana kiranta da rijiya. Bugu da kari, hardware, watau na'urorin haɗi, wanda ya hada da, da sauransu, kickstand, hi-hat machine, stool, tsaye ga karfe sheet da kuma tsaya ga tarko drum.

Ana siyan kuge na kaɗa daban kuma za mu iya kammala guda ɗaya ko siyan jeri ɗaya da aka bayar. Anan ma, ana daidaita farashin zuwa damar kuɗi na mai siye. Kuma irin wannan tsarin tsarin kasafin kuɗi na kuge, wanda ya haɗa da hi-hat, karo, hawa, ana iya siyan shi kaɗan kamar PLN 500-600. Dole ne ku sani cewa waɗannan tsarin kasafin kuɗi na kuge da kayan ganga ba za su yi kyau sosai ba, amma a matsayin kayan aiki don yin aiki ko ma yin wasa a cikin ƙungiyar mai son, za su isa.

Lokacin zabar saiti, yana da kyau a amsa tambayar ko zai zama saitin da zai zama kayan aiki na yau da kullun, ko wataƙila muna neman ƙarin saitin wayar hannu wanda ke buɗewa cikin sauri da inganci kuma baya ɗaukar sarari da yawa. Idan muna so mu sami kayan aiki da muke da niyyar motsawa akai-akai kuma fifikonmu shine sanya shi ƙasa da nauyi kamar yadda zai yiwu, yana da kyau a zaɓi saiti tare da ƙananan cauldrons. Drum ɗin tsakiya koyaushe yana ɗaukar mafi yawan sarari, don haka maimakon inci 22 ko 24, zaku sayi saiti mai tsayin 16, 18 ko matsakaicin inci 20. Mutanen da ba su da irin wannan buƙatu suna iya samun babban saiti, wanda kuma aka ɗora kaskonsa akan firam. Mun ce wa kanmu a farkon cewa sauti shine fifiko ga kowane mawaƙa. A cikin saitin wasan motsa jiki, ya dogara ba kawai akan kayan da aka yi gawarwakin ba, har ma da girman su da daidaitawa. Girman nau'i-nau'i guda ɗaya ya ƙunshi diamita da zurfinsa. Dole ne ku sani cewa kit ɗin ganga tarin kayan aikin membrane ne guda ɗaya waɗanda dole ne su yi hulɗa da juna don haka dole ne a daidaita su da kyau tare. Saitin da aka gyara kawai zai iya yin sauti mai kyau.

Leave a Reply