Menene ya kamata ku kula yayin zabar makirufo?
Articles

Menene ya kamata ku kula yayin zabar makirufo?

Wane irin makirufo muke nema?

Akwai abubuwa da yawa da yakamata ayi la'akari yayin siyan makirufo. Na farko shi ne amsa tambayar abin da aka ba da makirufo za a yi amfani da shi. Zai zama rikodin murya? Ko gita ko ganguna? Ko watakila saya makirufo wanda zai rikodin komai? Zan amsa wannan tambayar nan da nan - irin wannan makirufo ba ya wanzu. Za mu iya siyan makirufo ne kawai wanda zai yi rikodin fiye da wani.

Dalilai na asali don Zaɓin Makirifo:

Nau'in makirufo - za mu yi rikodin akan mataki ko a cikin ɗakin studio? Ba tare da la'akari da amsar wannan tambaya ba, akwai ka'ida ta gaba ɗaya: muna amfani da microphones masu ƙarfi a kan mataki, yayin da a cikin ɗakin studio za mu sami microphones na condenser sau da yawa, sai dai idan sautin sauti yana da ƙarfi (misali ma'auni na guitar), sa'an nan kuma mu koma zuwa. the topic of dynamic microphones. Tabbas, akwai keɓancewa ga wannan ƙa'idar, don haka kuyi tunani a hankali kafin zaɓar takamaiman nau'in makirufo!

Halayen kwatance – zabinsa ya dogara da abubuwa da yawa. Don yanayin mataki inda muke buƙatar keɓewa daga wasu hanyoyin sauti, makirufo na cardioid zaɓi ne mai kyau.

Wataƙila kuna son ɗaukar sautin ɗaki ko hanyoyin sauti da yawa a lokaci ɗaya - sannan ku nemi makirufo tare da amsa mai faɗi.

Halayen maimaitawa – shine amsawar mitar da ta fi kyau. Ta wannan hanyar makirufo zai rage launin sautin kawai. Koyaya, kuna iya son makirufo wanda ke da takamaiman bandwidth da aka jaddada (misali shine Shure SM58 wanda ke haɓaka matsakaicin matsakaici). Duk da haka, dole ne a tuna cewa yana da wuya a daidaita halayen fiye da haɓakawa ko yanke band ɗin da aka ba, don haka halayen lebur ya zama mafi kyawun zaɓi.

Menene ya kamata ku kula yayin zabar makirufo?

Shure SM58, Source: Shure

Resistance – za mu iya saduwa da duka biyu high da kuma low juriya microphones. Ba tare da zurfafa cikin al'amurran fasaha ba, ya kamata mu nemi makirufo tare da ƙananan impedance. Kwafi masu juriya gabaɗaya suna da rahusa kuma za su yi aikin lokacin da ba mu yi amfani da igiyoyi masu tsayi da yawa don haɗa su ba. Duk da haka, idan muka buga wasan kwaikwayo a filin wasa kuma ana haɗa makirufo da igiyoyi masu tsayin mita 20, al'amarin impedance yana farawa. Sannan ya kamata ku yi amfani da ƙananan microphones da igiyoyi masu juriya.

Rage amo - wasu microphones suna da mafita don rage girgiza ta hanyar rataye su akan takamaiman "masu shayarwa"

Summation

Ko da microphones suna da amsawar shugabanci iri ɗaya da mitar, girman diaphragm iri ɗaya da rashin ƙarfi - ɗaya zai yi sauti daban da ɗayan. A ka'ida, jadawali ɗaya ya kamata ya ba da sauti iri ɗaya, amma a aikace mafi kyawun raka'o'in da aka gina za su fi kyau. Kada ka yarda duk wanda ya ce wani abu zai yi sauti iri ɗaya don kawai yana da sigogi iri ɗaya. Amince kunnuwanku!

Abu na farko lokacin zabar makirufo shine ingancin sauti da yake bayarwa. Hanya mafi kyau, ko da yake ba koyaushe zai yiwu ba, shine kwatanta samfura daga masana'antun daban-daban kuma kawai zaɓi wanda ya dace da tsammaninmu. Idan kana cikin kantin sayar da kiɗa, kada ka yi jinkiri don neman taimako daga mai siyar. Bayan haka, kuna kashe kuɗin da kuka samu!

Leave a Reply